PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Umbrella Corps สำหรับแฟน RES มันดูเลวร้ายขนาดนั้นเลยเหรอ?

ChrisBVB22
27th May 2016, 23:47
ไม่ได้ล็อคอินมาเกือบปี55

ส่วนตัวเล่นมาทุกภาคครับ(ยกเว้นซีรีย์เกมนี้ในเครื่องคอนโซล) เรียกได้ว่าเป็นตอบได้หมดว่าตัวไหนจากภาคไหนเนื้อเรื่องยังไง55

เข้าเรื่อง คือภาคนี้มันดูเลวร้าย ระยำตำบอนขนาดนั้นเลยเหรอครับ ฝรั่งถึงได้เรียกมันว่าเกมขยะ
ส่วนฝรั่งฝั่งคนไม่คิดมากก็ส่วนกลับไปหมัดเบาๆว่า "ไม่ชอบก็ไม่ต้องซื้อ ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรถ้าพวกนายไม่ซื้อ" , "ถ้าอยากได้แนว horror ก็รอ re7 ไปซ่ะ"
คือผมก็อยากบอกแฟนเดนตายนะว่า ฐานผู้เล่นไม่ได้มีแค่พวกเขาเหล่านั้น ผู้เล่นท่านอื่นก็อยากลิ้มลองรสชาติใหม่ๆบ้าง capcom เขาเลย ลองแนวแอ็คชั่น เอจิ้นธรรมดาแบบนี้มาก่อนรุ่งไม่รู้งผลตอบรับเป็นไงค่อยว่ากัน เขาคงก็อยากเอาใจแฟนเกมหลายๆ กลุ่ม ถ้าจะให้มาเอาใจแต่ฝ่าย คลาสสิค แนว horror ก็อาจจะเสียรากฐานแฟนซีรีย์ แนวอื่นๆไป

เท่าที่ดูดิสไลก์คลิปก็เยอะนะ แต่ ๆ ๆ ๆ สังเกตุที่คนไลค์สิ ? มากพอกัน ไม่คิดบ้างเหรอว่า ยังมีแฟนเกมท่านอื่นๆอยากจะลองแนวนี้เหมือนกัน

https://www.youtube.com/watch?v=ARhy9O3XXds
สำหรับผมนั้นจะบอกเลยว่าภาคนี้ ดูน่าเล่นสุดๆ รองลงมาจากภาค resident evil operation raccoon เลยทีเดียว

ทั้ง ระบบเกม ต่างๆผมว่าทำออกมาได้ดี(ยกเว้นอนิเมชั่นท่าเดิน แต่ก็ต้องเข้าใจในจุดนี้ด้วยว่าใช้ unity พัฒนาคงหวังไรได้ไม่มาก) ระบบปืน ด่านเก่าๆมารีใหม่ มันดูเป็นการยำรวมกันที่โอเคดีคุ้มค่าสำหรับ 799 ที่ผมซื้อไปแล้วใน ตัวเกมเวอร์ชั่นdeluxe edi 5555

ส่วนเพื่อนๆ มีความคิดยังไงลองอธิบายดูครับว่า เกมมันไม่ดียังไง

zanuk9876
28th May 2016, 00:56
ผมดูเกมเพลย์แล้วงั้นๆ ไม่กระตุ้นต่อมให้รู้สึกอยากเล่นแต่อย่างใด และยิ่งเอามาขายภายใต้แฟรนไชส์ Resident Evil ก็ไม่น่าแปลกที่จะโดนด่ายับ

ONE OK ROCK
28th May 2016, 01:20
าีเคลื่อนไหวมันแข็งนะคับถึงมากที่สุด

จากตัวอย่างมันก็น่าเล่นดี ติดที่ว่าเคลื่อนไหวแข็งไม่เป็นธรรมชาติ ถ้าสังเกตุเป็น แข็งทุกจุด
อีกอย่างเอาฉากเดิมๆจาก Re 5 6 มาใช้อีก ปรับแต่งนิดหน่อย

แถม gameplay มาแบบจืดๆ คือ ยิง กัน มีซอบบี้ มีท่าสังหาร ไม่ต่าง จาก ภาค Raccocity

อีกอย่างคนบ่นกันเยอะแบบนี้

เต็มที่ คนเล่นอาจจะน้อยไวพอๆกับ Starwar

Super_Man
28th May 2016, 02:01
ตามนั้นครับผมไม่รู้สึกว่าอยากเล่นมันเลยแถมราคาแพงด้วยอะ :heat

Tonyghost
28th May 2016, 02:54
ออกตัวก่อนว่าไม่ได้เป็นแฟน ซี่รี่ biohazard มาก่อน เคยเล่นแค่ผ่านๆ ตั้งแต่ภาค 2 ของ ps1 ส่วนตัวแล้วผมมองซีรี่นี้ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ แต่พอมาได้เจอภาค4แล้วนั้นผมชอบมาก(เพื่อนซื้อให้เป็นของขวัญเวอชั่น pc)ผมคิดว่าเฮ้ยต้องแบบนี้สิมุมกล้องแบบนี้มันใช่เลย ในใจคิดว่าอย่ากให้ทำภาคเก่าๆแบบมุมมองผ่านหัวไหล่แบบนี้ทุกภาค ผมเล่นจริงจังแค่ภาคเดียวจนต่อมาได้รู้จัก Resident Evil: Operation Raccoon City เฮ้ยอีกรอบทุกอย่างในเกมเจ๋งแอ็คชั้นแน่ๆเป็นหน่วย swat ด้วย (หน่วยไรผมไม่รู้ รู้แต่ว่ามันเท่ดี) เนื้อเรื่องไม่สนเพราะอย่างที่บอกผมเล่นแค่ผ่านๆแต่พอรู้ว่าใครเป็นใครทำอะไรที่ไหนอย่างไร เลยตัดสินใจโหลดเถื่อนซะนี้ในเว็ปนี้เลย พอมาเล่นดูเหมือนตัวเองย้อนความคิดไปตอนที่ว่าให้ทำซี่รี่นี้แบบมุมมองผ่านหัวไหล่แบบนี้ทุกภาค ซึ่งมันตอบโจทย์ของผมได้เยี่ยมชอบมาก แอ็คชั่นยิงกันมัน ซอมบี้ ทหาร เหล่าบอสยักๆทั้งหลาย โอ้ะ มันไม่รู้จะพูดยังไง พอมาภาค6ผมก็ไม่คิดอย่ากจะเล่นแหะ ทั้งๆที่มันมุมมองผ่านหัวไหล่เหมือนกัน(ส่วนตัวชอบเกมแนวมุมมองบุคคลที่3) รู้สึกเฉยๆมาก แต่พอได้มาเห็น Umbrella Corps แล้ว ต้องบอกว่าเฮ้ยอีกซัก1รอบว่าเจ้า capcom นี้มันรู้ใจฉันจริงๆเลยพับผ่าสิ เป็นหน่วย swat ยิงผีกันอีกแล้วเย้ ชอบมากไอ้เกมที่มันเป็นเนื้อเรื่องแยกมาอีกทีเนี้ย ก็ไม่เข้าใจว่าคนอื่นทำไมเกลียดกันนัก แต่ผมเข้าใจแฟนบอยเกมนี้นะ เหมือนมันเสียสมดุลไปเเล้วกับซีรี่นี้ แต่ส่วนตัวผมว่า capcom ทำถูกแล้ว ที่จะสร้างฐานผู้เล่นใหม่ๆที่อย่ากให้เกมนี้มันออกมาแนวอื่น อย่างผมนี้ไงเป็นต้น โดยเฉพาะ ไอ้เจ้า Operation Raccoon City เนี้ยมันดึงดูดผมที่ไม่ใช้แฟนบอยเกมนี้ไม่รู้เรื่องราวอะไรทั้งนั้นให้หันมาลองเล่นโดยเพียงเพราะว่ามันเป็นแอ็คชั้นยิงผีดีๆนี้เอง

J.Columbia
28th May 2016, 03:03
เข้าไปดูดิสไลค์ กับดูคอมเม้นฝรั่ง อะหืมมีแต่คนสรรเสริญทั้งนั้น ถ้าจะทำเกมอย่างงี้เอาไปลงมือถือเถอะ

ZombiE3HBO
28th May 2016, 03:26
ทำไมไม่ทำเป็นเกมใหม่ไปเลยล่ะ ทั้งๆที่เนื้อเรื่องแทบไม่มี
เอาตัวละครมาโยงให้เสียชื่อ Resident Evil ทำไม

....อ่อ เพราะชื่อเกมส์นั้นมันขายได้

ปล.Call of Duty: infinite umbrella corps XD

11rd
28th May 2016, 04:28
ไอ้นี้ยังน่าเล่นกว่ามั้ง The Technomancer

http://store.steampowered.com/app/338390/

leonskey
28th May 2016, 10:14
ไอ้นี้ยังน่าเล่นกว่ามั้ง The Technomancer

http://store.steampowered.com/app/338390/

ลองเล่น Mars War Logs ดูสิครับคล้ายๆกัน ก็ค่ายเดียวกัน

The Technomancer นี้น่าจะเป็น ภาค 2 ของซีรี่ยนี้นะ เพราะ ภาคแรกก็มี สาย Technomancer ให้เล่น

ธีมเกมส์ก็เหมือนกันเดะๆเลย