PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รำคาญรูมเมท :(

WgunW
28th May 2016, 21:27
สวัสดีครับ
ผมมีเรื่องจะมาระบายเกี่ยวกับรูมเมท
คือผมได้มาแลกเปลี่ยนที่ต่างประเทศครับ
ทีนี้มันก็ต้องอยู่ห้องเดียวกับเพื่อน ก็คือรูมเมทนั่นเอง
อยู่แรกๆก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ แต่พอผ่านไปสักพักก็เริ่มมีปัญหา
รูมเมทคนที่ผมมีปัญหากับเค้าคือ เค้าชอบเปิดเพลงเสียงดัง ร้องเพลงดังจนน่ารำคาญ
ยกตัวอย่างเวลาอ่านหนังสือ ก็จะไม่มีสมาธิเลย
พอผมบอกให้เค้าช่วยเบาหน่อย อ่านไม่ค่อยรู้เรื่อง
เค้าก็จะเหมือนไม่ค่อยพอใจ และพยายามมาด้อมๆมองๆหนังสือผม จนไม่มีสมาธิเหมือนเดิม
แล้วนอกจากเสียงดังแล้ว เค้าชอบมายุ่งกับของๆคนอื่น ซึ่งอันนี้ผมก็ไม่รู้ควรทำไงดี เช่นเอาขนม-น้ำของคนอื่นกิน
อาจจะไม่ได้แบบหยิบไปเลย แต่มันก็มาขอกินบ่อยเกินไป(แทบจะทุกวันเลย)(น้ำและขนมก็แพงนะที่นี่)
แถมบางทีก็ชอบไปปีนเตียงคนอื่นเล่น ซึ่งเจ้าของเตียงก็ต้องคอยเก็บที่นอนเอง

//ตอนนี้ผมก็ไม่รู้จะทำไงเหมือนกัน ก็เลยมาเล่าสู่กันฟัง เผื่อเพื่อนๆจะมีวิธีจัดการของตัวเองมาแบ่งปันกัน:o
///ผมพิมพ์ในโทรศัพท์ อาจมีปัญหาบ้าง ขออภัยด้วยครับ:o

jjjena1234
28th May 2016, 22:03
ประเทศอะไรอะครับ รูมเมทเป็นชาวอะไร

manhantun01
28th May 2016, 22:24
ด่ามัน****เลยครับ จะกลัวอะไร
ถ้าพูดดีๆแล้วไม่ฟัง ก็ซัดเลย

robointouch
28th May 2016, 23:30
ด่าแม่Jเลย ถ้าไม่ได้ผลก็กระทีบ จบ

SoheeFC
28th May 2016, 23:33
ลองแจ้งเจ้าหน้าที่ของหอครับ รายงาน พฤติกรรม ว่างี้ๆๆๆๆๆ บราๆๆๆๆๆ ว่าแต่ประเทศไรอะครับ

Mcarmy
29th May 2016, 00:47
- - พูดเหมือนเป็นลิงเลย 555

kunikuman
29th May 2016, 03:35
ยากอะไรย้ายออกซิคับ จะทนไปทำไม

WgunW
29th May 2016, 12:13
ผมลองคุยกับเค้าแล้วครับ ตอนนี้น่าจะดีขึ้นแล้ว 555
:yes จีนครับผม
:yes คนไทยด้วยกันเองครับ ย้ายไม่ได้ เค้าให้อยู่ด้วยกัน
:yes ใช้ความรุนแรงไม่ได้ครับ จะมีปัญหา:o