PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องวิธีป้องกันวีอัพเดทเวลาเล่นผ่านเน็ตครับ

jianjian
11th October 2011, 16:08
จะต่อวีเล่นผ่านเน็ตครับแต่กลัวว่ามันจะอัพเดทเฟิร์มแวร์ มีวิธีสั่งหรือป้องกันไม่ให้มันอัพเดทหรือป่าวครับ ใครรู้ช่วยหน่อยครับ:)

Dead Pepper
12th October 2011, 10:29
ถ้าเชื่อมต่อเน็ตตัวเครื่องจะสั่งอัพเดตแน่นอน แต่เราสามารถเลี่ยงได้เมื่อมีข้อความสั่งให้อัพเดตให้กด No ไปเลย ไม่มีผลต่อการเล่น Online ด้วย

jianjian
13th October 2011, 10:38
มันมีวิธีตั้งปิด ออโต้อัพเดทป่าวคับ แบบไม่มีถามเลยตอนต่อเน็ตนะคับกลัวคนอื่นไปตอบ yes นะคับ

Dead Pepper
13th October 2011, 17:40
มันมีวิธีตั้งปิด ออโต้อัพเดทป่าวคับ แบบไม่มีถามเลยตอนต่อเน็ตนะคับกลัวคนอื่นไปตอบ yes นะคับ

ไม่มีวิธีตั้งแบบ Auto หรอกนะ แต่เครื่องมันจะถามให้อัพเดตก็ต่อเมื่อมีการเข้าไปตั้งค่าการเข้าไปใช้ในส่วนของ Internet เพียงครั้งแรกเท่านั้น ครั้งต่อ ๆ ไปก็จะไม่ถามแล้ว สามารถเล่น online ได้เลย ถ้าเล่นกันหลายคนหากไม่มีการเปลี่ยนสัญญาณ Wifi ที่ใช้กับ Wii อยู่ตลอดเวลาก็ไม่มีไรต้องห่วง

คำเตือน Wii ที่แปลงให้เล่น Copy หากต่อ Internet ห้ามกดอัพเดดเด็ดขาด ...ถ้าเผลอผลจะออกมายังไงอย่าลองดีกว่านะจ๊ะ

jianjian
17th October 2011, 22:54
เข้าใจละ ขอบคุณครับ