PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ของเถื่อนเป็นของแท้

Tar698
6th June 2016, 19:07
ประเด็นก็คือ ผมมีเกมเถื่อนอยู่แล้วครับ :):) แต่ผมอยากทำให้มันเป็นเกมแท้โดยการ เอาตัวที่เข้าเล่นเกมแบบแท้มาวางทับ Crack ที่ลงไว้ แล้วพอกดเข้าไปมันจะลิ้งกับ Steam แล้วค่อยไปซื้อ Key มาใส่ทีหลังเอา :yes:yes แบบนี้จะได้มั้ยครับ ถ้าได้จริงจะหาได้จากทีไหนครับ ขอบคุณครับ:):)

gikkik
6th June 2016, 19:40
บางเกมก็ทำได้ แต่ซื้อคีย์มาโหลด ลงดีกว่า หมดปัญหา

cHolTOP
6th June 2016, 21:08
เอาง่ายๆก้คือ จขกท.จะเอาไฟล์เกมเถื่อนไป link กับแท้ใช่ไหม๊ครับ ขี้เกียจโหลดรอบ 2 ว่างั้นเถอะ 555

SixxTheRipper
6th June 2016, 21:19
ได้ครับ เพิ่งทำเมื่อวานสดๆร้อนเลย ผมมี WWE2k16 Repack อยู่ แล้วเพิ่งไปจิ้มซื้อตัวแท้มาตอนลดราคา ทีนี้เน็ตกากเกินกว่าจะโหลดใหม่ 55555 ผมเลยใช้วิธี ลบ crack ออกจากโฟลเดอร์เกม แล้วก็อบไฟล์ เข้าเกมต้นฉบับ original ที่มันไม่ใช่ crack นั่นแหละ มาวางทับ แล้วคลิกเปิดเกม มันจะรัน steam ขึ้นมา สแกนเช็คไฟล์เกม แล้วก็เข้าเล่นได้ตามปกติครับ

เมื่อวานผมโพสขอไฟล์ exe อยู่ ไม่มีใครอัพให้ เลยไปโหลดเองที่ร้านเอา 555

sarayou
6th June 2016, 21:25
ถ้าขี้เกียจโหลดใหม่ก็ซื้อเกมแล้วกดโหลดให้มันโหลดไปนิดนึ้งก่อนแล้วกดหยุดแล้วเอาตัวเกมที่มีวางทับแล้วกดโหลดต่อแต่ตัวเกมห้ามลง Crack นะ
ป.ล ถ้ารู้ว่าไฟล์ Crack มีอะไรก็ลบแล้วกดซ่อมเอาก็ได้

SixxTheRipper
6th June 2016, 21:29
ถ้าขี้เกียจโหลดใหม่ก็ซื้อเกมแล้วกดโหลดให้มันโหลดไปนิดนึ้งก่อนแล้วกดหยุดแล้วเอาตัวเกมที่มีวางทับแล้วกดโหลดต่อแต่ตัวเกมห้ามลง Crack นะ

วิธีผมก็ลองนะ แต่ไม่ได้ผลครับ มันจะโหลดต่อไปเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น