PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครทำได้ดีเท่าเราบ้าง

Eucliwood Hellscythe
7th June 2016, 20:31
ถ้าไม่คิดจะทำ ก็อย่าคิดเลยว่าตัวเองดีกว่าข้าพเจ้า

ระบบงานของข้าพเจ้ามันแก้ไขปัญหาได้ดีกว่าคนอื่นๆ

กล้องตรวจจับความเร็ว คนอื่นที่ไม่ใช่ข้าพเจ้า ทำแค่แสกนความเร็วขณะผ่านหน้ากล้อง

มันเหยียบมา 150 มาคลานเอาตรงหน้ากล้องก็จับมันไม่ได้แล้ว

แต่ระบบของข้าพเจ้ามันใช้กล้องติดไว้หลายๆ ระยะ อยากคลานผ่านหน้ากล้องก็ตามสบายเลย

เพราะระบบของข้าพเจ้า ใช้การวัดความเร็วเฉลี่ย จากเวลาที่ผ่านกล้องแต่ละตัว กล้องจะติดเป็นระยะๆ ไปตลอดทาง

คิดจากเวลาที่ผ่านกล้องแต่ละตัวๆ แล้วคำนวนความเร็วเฉลี่ยของพวกตีนผี

ทีนี้เห็นแล้วหรือยังว่าความคิดของข้าพเจ้ามันดีกว่าพวกคนที่มันมีหน้าที่ขนาดไหน

chavalit1997
7th June 2016, 20:35
Am i suppose to Wow or something?

OUTbreaK!!!
7th June 2016, 20:53
ครับ เด็ก ป.4 ก็คิดได้ครับ แล้วเงินละครับ ?

AeMzA-KuN
7th June 2016, 21:03
กล้องบนทางด่วนก็ติดเป็นระยะ คำนวนเวลาจากกล้องนึง ไปกล้องนึงนะ ถ้าจำไม่ผิด

CaZuKa
7th June 2016, 21:58
โตซักทีเหอะ สังคมเค้าไม่ได้ยอมรับพวกโอตาคุ แบบญี่ปุ่นนะน้อง
อย่าตัดสินว่า "มีง" คิดได้เป็นคนแรก คนอื่นเค้าอาจจะคิดได้เยอะแยะ คิดมานาน แต่ทำจิงไม่ได้
"***" มันไร้สาระ

sattawat1979
7th June 2016, 22:30
คิดแล้วต้องลงมือทำด้วยนะครับ :yes ถ้าคิดแล้วไม่มีโอกาสได้ทำก็อย่าคิดเลยครับ เสียเวลาเปล่าๆ

การจะทำอะไรให้สำเร็จไม่ได้จบแค่ที่ความคิด ต้องลงมือปฎิบัติด้วยครับ

=Galaxy Ag=Z
8th June 2016, 09:27
ถ้าไม่คิดจะทำ ก็อย่าคิดเลยว่าตัวเองดีกว่าข้าพเจ้า
ถ้าคุณEucliwood Hellscytheไม่คิดลงมือทำ ก็อย่าคิดว่าตัวคุณEucliwood Hellscytheดี, เก่งกว่าคนอื่น

J.Columbia
8th June 2016, 15:33
ระบบของท่านน่าสนใจ ไม่เคยเห็นใครทำมาก่อน จะดีมากเลยถ้าท่านให้เกียรติสละเวลา เพื่อเข้าร่วมบำบัดกับเพื่อนๆสมาชิกในโรงพยาบาลศรีธัญญา

opaljj
8th June 2016, 16:08
ระบบของท่านน่าสนใจ ไม่เคยเห็นใครทำมาก่อน จะดีมากเลยถ้าท่านให้เกียรติสละเวลา เพื่อเข้าร่วมบำบัดกับเพื่อนๆสมาชิกในโรงพยาบาลศรีธัญญา

ศรีธัญญาโรงพยาบาลประสาทเเละสมอง --* ผมไปหาจิตเเพทย์นะ รักษาประจำ ถ้าโรงพยาบาลบ้าไปหลังคาเเดง
ศรีธัญญาใครๆก็ไปกันเยอะ เเต่หลังคาเเดงมีเเต่คนบ้า..... อีกอย่างศรีธัญญาหมอสวยยยยยยย

ปล.สุดท้ายปัจจุบันศรีธัญญาไม่รับรักษาคนบ้าแล้ว ให้ไปค่างจังหวัดหมด เเต่เมื่อก่อนก็เป็น 1 ในกลุ่มหลังคาเเดงเหมือนกัน
ปล.2 หลังคาเเดงอื่นมีอีก4หรือ 5 ที่นี่เเหละที่เป็นหลักใหญ่ๆ.... เคยถามหมอที่ศรีธัญญาอยู่เเต่ตอนนี้ลืมละ

Tonyghost
8th June 2016, 23:43
"ข้าพเจ้ามันใช้กล้องติดไว้หลายๆ ระยะ" ถนนยาว1กิโลเมตร ฟาดกล้องไปกี่ตัว เงินในประเทศนี้มันหนาขนาดนั้นเลยหรอ โธ่ ก็บอกว่ามาเล่น CSGO กับนี้ดีกว่ามา เฮ้อ

Natthakon
8th June 2016, 23:59
คงได้แค่คิดครับ

givemelove
9th June 2016, 00:10
http://upic.me/i/2k/hqdefault.jpg (http://upic.me/show/58637111)

kunikuman
9th June 2016, 01:09
นายๆๆ กาวซักป๋องไหม หัวจะได้โล่งๆ ความคิดแบบนี้ เอาไปดึงดาวดีกว่านะ อย่างที่เขาว่ากันหน่ะแหละ คือคิดแล้วไม่ทำ มันก็เปรียบกับหมาที่เห่าไม่มีเสียง ถ้านายทำอาจจะรู้ว่าทำไมคนทั่วไปเค้าไม่คิดจะทำกัน เอาง่ายๆ ไม่ต้องถนนสายหลัก เอาหน้าปากซอยบ้านแกจนสุดซอยนั้นแหละ ลองติดดูซิ แล้วอย่าบ่นเรื่องงบนะ คงรู้ อยากทำมันต้องทำที่เป็นรูปธรรมให้เค้าเห็นเป็นตัวอย่างซิ ไม่ใช่มโนให้เค้าเห็น ปั๊ดโธ่~