PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่อง PSP GO กับ Wireless ครับ

lnwbs
11th October 2011, 18:26
พอดีผมเพิ่งซื้อ PSP GO มา ผมอยากรู้ว่า Wireless มันจะใช้ได้ไหมครับ พอดีไม่ได้ลองที่ร้าน ผมขอถามเป็นข้อๆนะครับ
1.สวิตส์เปิด Wireless นี้ ถ้าเปิดมันขึ้นหรือลงหรอครับ
2.ถ้าเปิดสวิตส์ Wireless แล้ว เราจะดูตรงไหนว่ามันใช้ได้หรือกำลังเปิดอยู่
2.1.มันจะมีแสงบอกตรงไหนไหมครับ
3.แล้ววิธีเล่น online กับเพื่อนนี้ใช้ Wireless ไหมครับ
4.ขอสุดท้ายนี้ขอให้เพื่อนๆบอกวิธีใช้ Wireless ทีครับ และก็วีธี online กับเพื่อน
ขอบคุณครับ(ถ้ามีภาพด้วยจะดีมากเลยครับ)

lnwbs
11th October 2011, 19:56
ช่วยมาไขข้อสงสัยทีนะครับ

EvilSoul
11th October 2011, 20:01
Wireless นี่ หมายถึงอะไรครับ เข้าเน๊ต รึว่าเล่น Lan กับเพื่อน
PSP GO เค้าห้ามเจ้าเน็ตนะครับ เพราะว่ามันจะ auto update firmware และถ้ามันอัพไปแล้ว ก็ต้องรอเวอชั่นใหม่เท่านั้น (แต่ละเวอชั่นไม่ใช่สั้นๆซะด้วย - -*)

:askสวิตส์เปิด Wireless นี้ ถ้าเปิดมันขึ้นหรือลงหรอครับ :answer ขึ้นครับ (ตามลูกศร)
:askถ้าเปิดสวิตส์ Wireless แล้ว เราจะดูตรงไหนว่ามันใช้ได้หรือกำลังเปิดอยู่ :answer ข้างบนลำโพงซ้ายครับ จะมีแสงกระพิบอยู่ (เมื่อใช้อยู่)
:askมันจะมีแสงบอกตรงไหนไหมครับ :answer บอกต่อเมื่อเรากำลังใช้มันอยู่ (เล่นอยู่ อะไรประมาณนี้)
:askแล้ววิธีเล่น online กับเพื่อนนี้ใช้ Wireless ไหมครับ :answer ใช้ครับ แต่บางเกมเล่น 2 คนไม่ได้ ก็ต้องดูด้วย
:askขอสุดท้ายนี้ขอให้เพื่อนๆบอกวิธีใช้ Wireless ทีครับ และก็วีธี online กับเพื่อน :answer ดันสวิตขึ้น เข้าไปในเกมแล้วสร้างห้อง ให้เพื่อนจอยมาหรือให้เพื่อนสร้างแล้วเราจอยไป แล้วก็ :gamer

lnwbs
12th October 2011, 14:28
Wireless นี่ หมายถึงอะไรครับ เข้าเน๊ต รึว่าเล่น Lan กับเพื่อน
PSP GO เค้าห้ามเจ้าเน็ตนะครับ เพราะว่ามันจะ auto update firmware และถ้ามันอัพไปแล้ว ก็ต้องรอเวอชั่นใหม่เท่านั้น (แต่ละเวอชั่นไม่ใช่สั้นๆซะด้วย - -*)

:askสวิตส์เปิด Wireless นี้ ถ้าเปิดมันขึ้นหรือลงหรอครับ :answer ขึ้นครับ (ตามลูกศร)
:askถ้าเปิดสวิตส์ Wireless แล้ว เราจะดูตรงไหนว่ามันใช้ได้หรือกำลังเปิดอยู่ :answer ข้างบนลำโพงซ้ายครับ จะมีแสงกระพิบอยู่ (เมื่อใช้อยู่)
:askมันจะมีแสงบอกตรงไหนไหมครับ :answer บอกต่อเมื่อเรากำลังใช้มันอยู่ (เล่นอยู่ อะไรประมาณนี้)
:askแล้ววิธีเล่น online กับเพื่อนนี้ใช้ Wireless ไหมครับ :answer ใช้ครับ แต่บางเกมเล่น 2 คนไม่ได้ ก็ต้องดูด้วย
:askขอสุดท้ายนี้ขอให้เพื่อนๆบอกวิธีใช้ Wireless ทีครับ และก็วีธี online กับเพื่อน :answer ดันสวิตขึ้น เข้าไปในเกมแล้วสร้างห้อง ให้เพื่อนจอยมาหรือให้เพื่อนสร้างแล้วเราจอยไป แล้วก็ :gamerคือผมสงสัยตรง auto update firmware ช่วบอธิบายทีนะครับ แล้วผมสงสัยข้อ2อะครับ ถ้าสมุติเราเปิดสวิส Wireless (ประมาณว่าพอเลื่อนขึ้นปุ่บมันจะมีแสงบอกตรงลำโพงเลยไหม หรือว่าต้องเข้าเน็ตหรือท่องเว็บก่อนอะครับ)
ขอบคุณครับ

EvilSoul
12th October 2011, 18:38
คือผมสงสัยตรง auto update firmware ช่วบอธิบายทีนะครับ แล้วผมสงสัยข้อ2อะครับ ถ้าสมุติเราเปิดสวิส Wireless (ประมาณว่าพอเลื่อนขึ้นปุ่บมันจะมีแสงบอกตรงลำโพงเลยไหม หรือว่าต้องเข้าเน็ตหรือท่องเว็บก่อนอะครับ)
ขอบคุณครับ
ก็คือ เข้าไปปุ๊ป มันจะอัพเดตทันทีครับ
ส่วนไวเลส จะไม่ขึ้นทันที จนกว่าเราจะใช้ครับ แต่ถ้าเลื่อนขึ้นคือเปิดแล้วแน่นอน

ภาพนี้ ไวเลสเลื่อนขึ้นแล้ว

ภาพนี้คือผมกำลังเปิดห้องเกม Patapon 3 อยู่

ภาพอาจจะไม่ชัดมาก หวังว่าคงจะเข้าใจนะครับ :pleasantry

lnwbs
12th October 2011, 18:43
ก็คือ เข้าไปปุ๊ป มันจะอัพเดตทันทีครับ
ส่วนไวเลส จะไม่ขึ้นทันที จนกว่าเราจะใช้ครับ แต่ถ้าเลื่อนขึ้นคือเปิดแล้วแน่นอน

ภาพนี้ ไวเลสเลื่อนขึ้นแล้ว

ภาพนี้คือผมกำลังเปิดห้องเกม Patapon 3 อยู่

ภาพอาจจะไม่ชัดมาก หวังว่าคงจะเข้าใจนะครับ :pleasantryขอบคุณครับ
แต่ผมขอถามอีกสักอย่าง PSP GO นี้ใช้เกมสกุล ISO ได้ใช่ไหมครับ
สมุติ ถ้าเราจะเอาเกมเข้า PSP GO แต่คอมมันมีไวรัส PSP GO จะติดไวรัสไหมครับ
แล้วจะเป็นอะไรไหมครับ ขอบคุณครับ

lnwbs
13th October 2011, 10:45
ไขข้อสงสัยทีครับ

EvilSoul
13th October 2011, 11:08
ขอบคุณครับ
แต่ผมขอถามอีกสักอย่าง PSP GO นี้ใช้เกมสกุล ISO ได้ใช่ไหมครับ
สมุติ ถ้าเราจะเอาเกมเข้า PSP GO แต่คอมมันมีไวรัส PSP GO จะติดไวรัสไหมครับ
แล้วจะเป็นอะไรไหมครับ ขอบคุณครับ

ได้ครับ ถ้าอัพเฟริมแวร์แล้ว cso ก็ได้เหมือนกัน แต่เกมของ ps1 ผมไม่แน่ใจ
ไวรัส อาจจะไม่ติดนะครับ แต่อย่าต่อกับคอมนานๆละกัน เผื่อไว้ก่อนถ้าติด เมมอาจจะเอ๋อๆ แต่ Format เมมก็หาย เซฟเกมก็หายตามไป ง่ายๆ ถ้าไม่อยากให้ติด ก็อย่าต่อคอมนานๆนะครับ

lnwbs
13th October 2011, 14:32
ขอบคุณครับ แต่ถ้าต่อคอมแปปเดี่ยวก็จะไม่ติดใช้ไหมเอย

EvilSoul
13th October 2011, 18:35
ขอบคุณครับ แต่ถ้าต่อคอมแปปเดี่ยวก็จะไม่ติดใช้ไหมเอย
ใช่ครับ :)