PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากไปเที่ยวเวียดนามดูสักครั้ง ถามผู้รู้ ต้องเตรียมอะไรบ้าง

steampricegamer
8th June 2016, 10:19
สาวเวียดนาม เด็ดจริงครับ ผิวพรรณ milk โตจริงๆ ผมได้ใช้ app BIGO LIVE ดูชาวเวียดนามถ่ายถอดสด มีแต่เด็ดๆ ขึ้นต้นมาไม่พ้นเรื่องสาวจริงๆ
ผมอยากไปเที่ยวเวียดนามดูสักครั้งครับ
ต้องเตรียมอะไรบ้าง เห็นว่าไม่ต้องทำ visa ไปอยู่ได้ไม่เกิน 30 วัน แต่ถ้าผมอยากเที่ยวมากกว่า 30 วัน ต้องทำไงบ้างครับ แล้วต้องมีเงินกี่บาทถึงจะเรียกว่ารวย เศรษฐีตอนไปเที่ยวเวียดนาม
ขอบคุณทุกคอมเม้นครับ

ghostskate
8th June 2016, 11:49
ผมไปเรียนแลกเปลี่ยนมาครับ เศรษฐีนี่ไม่แน่ใจห้ะ แต่ของบ้านเขา ก็ราคาไม่ต่างจากเราเลยครับ แถมพวกขนมตามมาร์ท ก็มาจากไทยก็มี ส่วนเรื่องผู้หญิงนี่แน่นอนครับ หุ่นดีๆมีเยอะเพราะเขาชอบออกกำลังกายกัน ดูแลสุขภาพ เรื่องของกินนี่แหละตัวดีครับ การจ่ายเงินก็สำคัญ ของกิน นี่หากินแบบบ้านเรายากมากครับ แนะนำถ้าอร่อย ก็ บุ๋นจ่า ครับเป็น ข้าวปุ้น+หมูย่าง เวลากินให้เอาเส้นลงไปในชามหมูนะครับ ส่วนพวกร้านข้าวนี่ หายากนะครับ แต่ก็พอกินได้ครับ เป็น กับให้เราเลือก มีหมู มีไก่ ปลา ผัก ไปไหนมาไหนยากนะครับ รถเมล์ นี่ถ้าไม่รู้เรื่องนี้ไปลงมั่วแน่นอนครับ เรื่องการจ่ายเงินเหมือนกัน ไปจำคำ 1-10 มาแล้วฟังดีๆครับ จะมีหลัก พัน หลักหมื่น หลักแสน ผมก็ปรับอยู่นานกว่าจะชำนาญ แต่ตอนนี้เหมือนจะลืมละครับ ผมไปอยู่ที่ฮานอยนะครับลืมบอก

sattawat1979
9th June 2016, 20:02
คนเวียดนามเน้นกินผักครับ จึงไม่ค่อยมีคนอ้วนให้เห็น

และแน่นอนครับ ผู้หญิงหุ่นดีครับ :blush จะว่าไป ถ้ามีโอกาสไปหาเมียที่นั่นก็ดีนะครับ :o ผมยังอยากมีเลย 5555