PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่อง Tom Clancy's The Division

haruhi002z
8th June 2016, 13:18
:ask Tom Clancy's The Division ถ้าผมซื้อใน Zest มันจะเล่นกับพวกที่ซื้อใน Steam ได้ปะครับ

Tonyghost
8th June 2016, 13:42
ตัวเกมมันลิ้งตรงกับเซอเวอร์ของ Uplay ไม่ใช่หรอครับ

haruhi002z
8th June 2016, 14:01
อีกเรื่อง หนึ่งครับ ทำไมใน steam ราคามันเเพงจุง

headshot deluxe
8th June 2016, 15:17
มองผิดมุมแล้วครับ
ในสตีมนั่นราคาปกติครับ ที่ขายถูกน่ะคือแผ่นไทยครับ
แผ่นไทยซื้อลิขสิทธิ์มาผลิตในไทย ไม่ได้นำเข้า ราคาก็ปรับตามค่าเงินไทย แถมตัวเกมก็เล่นได้แต่ในไทยด้วยครับ (ป้องกันการซื้อแผ่นไปขายต่อในประเทศที่ค่าเงินแพง)

ราคาแผ่นไทยนี่มันก็เหตุผลเดียวกับที่ทำไมเกมโซนรัสเซียถึงถูกกว่าโซนบ้านเรานั่นแหละครับ มันอยู่ที่ค่าเงิน