PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คอมมีปัญหาครับ

Battlefield3
11th October 2011, 20:20
คือคอมของแม่ผมอ่ะครับ(ค่อนข้างจะเก่า)พอกดเปิดเครื่องมีเสียงจากไบออสออกมา ตี๊ด ยาว ตี๊ด ยาว ไม่หยุดเลยครับ แล้วหน้าจอก็ดำไม่มีอะไรขึ้นมาเลยครับ อยากทราบว่าส่วนไหนมีปัญหาครับ รองเอาการ์ดจอออกมาทำความสะอาดแล้วก็ไม่หายเอาการ์ดจออีกเครื่องมาใส่ก็ไม่หาย แรมก็ทำความสะอาดแล้วไม่หายอีกอ่ะครับ อยากทราบว่าเป็นที่อะไรครับ ด่วน!

BeBoy2012
11th October 2011, 20:27
เป็นที่RAMมั้งครับ
เคยเป็นอยู่
ปล.เดาเอา

JamesHeller
11th October 2011, 20:33
1.เก่า
2.เปิดไม่ติด
3.มีเสียงดังออกมา
4.ซ่อมไม่ได้
5.ควรให้ร้านซ่อม
6.จากข้อ 5 ถ้าไม่ได้ซื้อใหม่ครับ

Hoster
11th October 2011, 22:33
ปัญหาอยู่ที่ แรม ครับลองเอา แรม เครื่องอื่นมาใส่ดู

ถ้าทำงานได้ ชัวร์ครับ แรม ส่งเคลมเลย

โดยส่วนมาก แรม ประกันตลอดอายุการใ้ช้งาน(ถ้าเขายังมีอะไหล่นะเห็นบอกว่า เก่า)

แต่ยังไม่ค่อยชัวร์นะครับ เพราะ ที่คุีณบอกมา เสียง bios มันเป็น ตี๊ด ยาว ตี๊ดยาว ผมไม่แน่ใจว่า มัน ตี๊ดสั่น 1 ครั้ง ยาว 1 ครั้ง หรือ ยาวเลย