PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ในบอร์ดนี้ใครเป็นนักลงทุนกองทุนรวมบ้างครับ

steampricegamer
15th June 2016, 08:17
มันเป็นยังไง กองทุนรวม ในไทยและต่างประเทศ ผลตอบแทนต่อปีเยอะไหม
อยากลองทำดู
อยากมีเงินแบบ passive income
แต่ไม่ได้หมายความว่าจะไม่ต้องทำอะไรเลย
จะเล่นกองทุนจะต้องบริหารเงินพอตทุกๆวันหรือทุกอาทิตย์
ในบอร์ดมีใครลงทุนพวกนี้บ้าง มาบอกความรู้ให้ผมหน่อย

punch_8017
15th June 2016, 09:18
มันเป็นยังไง กองทุนรวม ในไทยและต่างประเทศ ผลตอบแทนต่อปีเยอะไหม
อยากลองทำดู
อยากมีเงินแบบ passive income
แต่ไม่ได้หมายความว่าจะไม่ต้องทำอะไรเลย
จะเล่นกองทุนจะต้องบริหารเงินพอตทุกๆวันหรือทุกอาทิตย์
ในบอร์ดมีใครลงทุนพวกนี้บ้าง มาบอกความรู้ให้ผมหน่อย

ผมไม่รู้ครับ ผมเล่นเกมอย่างเดียวครับ ยังไม่มีสมองคิดเรื่องแบบนี้ครับ 55