PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : พูดถึงเรื่องธุรกิจเครือข่ายที่คนชอบมองว่ามันหลอกลวง ผมว่าไม่จริง!

steampricegamer
16th June 2016, 02:24
ถ้าผมพูดถึงธุรกิจเครือข่าย แวบแรกเลยในหัวของคนส่วนมากจะคิดว่า มันต้องขายตรง แชร์ลูกโซ่ แน่นอน แต่ในมุมมองผมเปลี่ยนเมื่อได้ฟังนักธุรกิจพันล้าน แสนล้าน คนรวยๆเหล่านี้ ก็มักจะทำธุรกิจเครือข่ายเหมือนกัน เช่น
7-11 มันเป็นเครือข่ายไหมครับ กระจายไปทั่วประเทศเลย
ธุรกิจขายครีมที่หาตัวแทนจำหน่าย นี่ก็เครือข่ายเหมือนกัน
Ais Dtac Ture นี่ก็เป็นธุรกิจเครือข่ายเหมือนกันทั้งสิ้น
สรุปก็คือ ธุรกิจเครือข่าย นี่แหละเป็นตัวสร้างเงินชั้นดีแบบ Passive income แต่ไม่ได้หมายความว่าจะไม่ต้องทำอะไรเลย มันต้องทำครับแต่จะทำน้อยลงกว่าเดิมนั้นเอง ดังนั้นมองธุรกิจเครือข่ายในแง่ดีบ้าง
เน็ตไอดอลคนหนึ่งขายครีมได้เดือนละ 10ล้าน เพราะสร้างเครือข่ายนับ 1000 ชีวิต นั้นก็คือตัวแทนจำหน่ายนั้นเอง
ยังไงก็ขอให้ทุกท่าน รวย รวย รวย กับเศรษฐกิจที่ห่วยแตกเช่นนี้

OUTbreaK!!!
16th June 2016, 03:07
จากองค์การที่คุณอ้างถึงข้างบน ผมว่าระบบการทำธุรระกิจมันต่างจากพวกที่ว่า มาเสียเงินค่าสมัครเข้าร่วมทำธุระเพื่อที่จะได้เป็นตัวแทนจำหน่ายสินค้าบ้าๆบอและเราต้องหาคนมาจ่ายเงินค่าสมัครให้กับหัวองค์กรที่อ้างตัวว่าทำธุรกิจ

7-11 คือคุณซื้อแบรนของเค้ามาตกลงทำสัญญาต่างๆแล้วดำเนินกิจการ หรือทาง 7-11 เองทำการขยายสาขา ไม่ต้องไปหาคนมาต่ออีก

ค่ายสัญญาณโทรศัทพ์ มีก็เป็นธุรกิจเครื่อข่ายสัญญาณ? หรือมันยังไงอธิบายหน่อยครับ มันไม่ใช้เป็นผู้ให้บริการสัญญาณโทรศัทพ์เฉยๆเหรอครับ?

ความหมายของคำว่า "เครื่อข่าย" ของคุณคือแบบไหนครับ คงไม่ใช่ว่าให้คุณมาสมัครแล้วไปหาคนมาเพิ่มแล้วคุณจะได้เงินเพิ่ม แบบนั้นไม่เอานะครับเอาคนอื่นมาอ้างความชอบธรรม