PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาหูฟังครับ

sunthedao
18th June 2016, 22:30
คือไม่รู้ว่ามันสาเหตุมาจากอะไร หูฟังจะมีเสียงช๊อตตลอดเวลา..... คือเพิ่งจะลง window ใหม่สด ๆ วันนี้เลยครับ (windowตัวเก่าไม่เคยช๊อตเพิ่งจะมาเป็นวันนี้)

ใครพอจะมีวิธีแก้ไหมครับ ? รู้สึกเบื่อหน่ายมาก :P

ปล.ขอบคุณล่วงหน้าครับ

USED_JKG
18th June 2016, 22:53
1.วินโดว์โมมาไม่ดี หาโหลดใหม่เนอะ ตอนลงวินโดว์ใหม่ก็ควรลบทั้งหมดแล้วแบ่งใหม่นะ หากมีไวรัสมันจะได้หายไป
2.ไดร์เวอร์มีปัญหา ถ้าใช้วินโดว์ตัวเดิมที่เคยใช้แล้วไม่มีปัญหาก็ลองใช้ตัวนั้นดู
3.หูฟังมีปัญหา คิดว่าไม่น่าจะใช่
4.ช่องแจ๊กเสียบหูฟังหลวม อาจเป็นไปได้วิธีซ่อมมีแต่ผมอธิบายไม่ถูกอะ มันไม่มีในตำรา
5.Hdd Bad เคยเจอเองกับตัวเลย แต่โอกาศที่จะเป็นนั้นต่ำมาก

หากเป็นผม ผมจะลองหาหูฟังอื่นมาเสียบ หากมันยังช๊อตก็ลบไดร์เวอร์ที่โหลดมาลงออกก่อน ใช้ของวินโดว์เดิมๆก่อน หากมันยังช๊อตอีก
น่าจะเป็นที่วินโดว์

piekie
18th June 2016, 23:01
เปลี่ยนที่ USB บางตัว เสียบอะไรอยู่

sunthedao
19th June 2016, 00:38
1.วินโดว์โมมาไม่ดี หาโหลดใหม่เนอะ ตอนลงวินโดว์ใหม่ก็ควรลบทั้งหมดแล้วแบ่งใหม่นะ หากมีไวรัสมันจะได้หายไป
2.ไดร์เวอร์มีปัญหา ถ้าใช้วินโดว์ตัวเดิมที่เคยใช้แล้วไม่มีปัญหาก็ลองใช้ตัวนั้นดู
3.หูฟังมีปัญหา คิดว่าไม่น่าจะใช่
4.ช่องแจ๊กเสียบหูฟังหลวม อาจเป็นไปได้วิธีซ่อมมีแต่ผมอธิบายไม่ถูกอะ มันไม่มีในตำรา
5.Hdd Bad เคยเจอเองกับตัวเลย แต่โอกาศที่จะเป็นนั้นต่ำมาก

หากเป็นผม ผมจะลองหาหูฟังอื่นมาเสียบ หากมันยังช๊อตก็ลบไดร์เวอร์ที่โหลดมาลงออกก่อน ใช้ของวินโดว์เดิมๆก่อน หากมันยังช๊อตอีก
น่าจะเป็นที่วินโดว์

ถ้าหากลงวินโด้วใหม่ยังเป็นอยู่ ทำใจเลยใช่ไหมครับบ

sunthedao
19th June 2016, 01:19
ผมรุ้สึกว่า driver ทีแรก window 10 มันก็โหลดตัวปกติมาให้แหละครับ ทีนี้ผมทะลึ่งไปโหลด Realtek เวอร์ชั่นล่าสุดมาอีก ไป ๆ มาๆ เลยมีเสียงเลย แต่ตอนนี้ไม่มีเสียงแล้ว งงเหมือนกันไม่รู้มันเป็นอะไร...

jhondominic
19th June 2016, 01:38
เวลาใส่หูฟังลองยกเท้าขึ้นจากพื้นครับ

เหมือนของผมถ้าใส่หูฟังแล้ววางเท้าไว้บนพื้นจะมีเสียงช็อตและจะรู้สึกเหมือนโดนช็อตแถวๆ หูแสบๆ คันๆ

sunthedao
19th June 2016, 11:54
เวลาใส่หูฟังลองยกเท้าขึ้นจากพื้นครับ

เหมือนของผมถ้าใส่หูฟังแล้ววางเท้าไว้บนพื้นจะมีเสียงช็อตและจะรู้สึกเหมือนโดนช็อตแถวๆ หูแสบๆ คันๆ

อันนี้มีส่วนด้วยเหรอครับ

sunthedao
19th June 2016, 12:08

จริงด้วยครับ รู้สึกได้เลยว่า เสียงช๊อตมันจะเบาลง พอจะมีสาเหตุไหมครับที่มันเป็นแบบนี้

jhondominic
19th June 2016, 13:24
ส่วนเรื่องสาเหตุนี้ผมไม่รู้แน่ชัดครับ เครื่องผมเองทุกวันนี้นั่งขัดตะหมาดบนเก้าอี้เล่นเสียงจะหาย เอาลงเมื่อไหร่มีแสบๆ คันๆ เผื่อท่านไหนรู้สาเหตุจะได้แก้ไขบ้าง ฮ่าๆๆ

sunthedao
19th June 2016, 14:57
ส่วนเรื่องสาเหตุนี้ผมไม่รู้แน่ชัดครับ เครื่องผมเองทุกวันนี้นั่งขัดตะหมาดบนเก้าอี้เล่นเสียงจะหาย เอาลงเมื่อไหร่มีแสบๆ คันๆ เผื่อท่านไหนรู้สาเหตุจะได้แก้ไขบ้าง ฮ่าๆๆ

แสบ ๆ คัน ๆ ด้วยนะ ฮ่า ๆ