PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามเรื่อง อินเตอเน็ต ทรู หน่อยครับ

Emo
27th June 2016, 15:36
ตอนนี้คือผมจะย้ายบ้าน ผมติด 30MB + ดูtvของทรู ครบ1ปีแล้ว
คือตอนนี้ผมสงใสว่า

1.ถ้าเน็ตโดนตัด TV จะดูได้ต่อไหม(ทำงานเลยไม่ได้เล่นและดู)
2.จะย้ายที่อยู่ มันมีค่า ย้ายเน็ตเท่าไหร่ หรือ ตามช่างเดินสาย

แค่นี้แหล่ะครับ ผู้รู้ โปรท นำทางข้าด้วย

sattawat1979
27th June 2016, 21:59
ผมก็ใช้เน็ตทรู 30 MB เหมือนกันครับ และก็ดู TV สายเคเบิลผ่านกล่องทรูด้วย ส่วนตัวชอบมาก โหลดเร็วดี

ถ้าเน็ตโดนตัด TV ก็จะดูไม่ได้ด้วยครับ ผมเคยมาแล้ว

ส่วนเรื่องย้ายที่อยู่ ค่าย้ายผมไม่ชัวร์นะ ลองโทรถามดูดีกว่าครับ