PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เพื่อน

NacKyzTH
28th June 2016, 22:32
คือพอผมจบ ม.3จากโรงเรียนแห่งหนึ่ง แต่ก่อนจบเราสร้างกลุ่มไว้ เฉพาะเพื่อน ทั้งหญิงและชายอยู่ในกลุ่มแต่ก็คุยกันมาตลอด บางคนเรียนบ้างไม่เรียนบ้าง แต่ในกลุ่มนี้ก่ไม่เคยมีใครออกจากกลุ่มไป พอถึงตอนนี่ผม22 แล้ว ทุกคนยังอยู่เหมือนเดิม บางคนก็อยู่มหาลัย บางคนก็ ดรอปเรียน บางคนก็ไม่เรียนตั่งแต่จบ แต่รู้สึก ช่วงนี้ไม่ค่อยคุยกันเลยครับในกลุ่ม อ่านเฉยๆผ่านมา 5ปีแล้วครับ คือผมอยากชวนคุย จะเริ่มจากตรงไหนดีครับ ที่จะทำให้ความเป็นเพื่อยสมัยนั้นคุยกันเหมือนเดิม มีใครพอช่วยได้มั้ยครับ

sattawat1979
28th June 2016, 22:41
มันเริ่มห่างกันแล้วไงครับ ต่อให้เพื่อนสนิทแค่ไหน ถ้าห่างกันนานๆก็กลายเป็นคนอื่นไปได้เหมือนกัน

บางคนก็ไปเจอเพื่อนใหม่ สังคมใหม่ ก็ลืมเพื่อนเก่า มันเป็นเรื่องธรรมดาครับ ไม่ต้องแปลกใจ

ถ้าอยากให้ความสัมพันธ์ยังเหมือนเดิมก็ต้องคอยเชื่อมสัมพันธ์บ่อยๆ พบปะสังสรรค์กันบ้าง อย่าปล่อยให้นานเกิน ทุกอย่างก็จะเหมือนเดิมครับ

ส่วนถ้าจะชวนคุย ก็แค่เริ่มคุยก่อนครับ เป็นฝ่ายเริ่มก่อนเลย เด่วก็คงมีคนคุยด้วยเองแหละ บางทีเพื่อนก็อาจจะคิดแบบเราเหมือนกันว่า จะเริ่มคุยยังไงดี? ห่างกันนานซะขนาดนี้

ส่วนใครจะไม่คุยด้วยก็ช่างเค้า เพื่อนหาที่ไหน เมื่อไหร่ ก็ได้ครับ :o

Leonkup
1st July 2016, 18:31
มันเริ่มห่างกันแล้วไงครับ ต่อให้เพื่อนสนิทแค่ไหน ถ้าห่างกันนานๆก็กลายเป็นคนอื่นไปได้เหมือนกัน

บางคนก็ไปเจอเพื่อนใหม่ สังคมใหม่ ก็ลืมเพื่อนเก่า มันเป็นเรื่องธรรมดาครับ ไม่ต้องแปลกใจ

ถ้าอยากให้ความสัมพันธ์ยังเหมือนเดิมก็ต้องคอยเชื่อมสัมพันธ์บ่อยๆ พบปะสังสรรค์กันบ้าง อย่าปล่อยให้นานเกิน ทุกอย่างก็จะเหมือนเดิมครับ

ส่วนถ้าจะชวนคุย ก็แค่เริ่มคุยก่อนครับ เป็นฝ่ายเริ่มก่อนเลย เด่วก็คงมีคนคุยด้วยเองแหละ บางทีเพื่อนก็อาจจะคิดแบบเราเหมือนกันว่า จะเริ่มคุยยังไงดี? ห่างกันนานซะขนาดนี้

ส่วนใครจะไม่คุยด้วยก็ช่างเค้า เพื่อนหาที่ไหน เมื่อไหร่ ก็ได้ครับ :o

พี่ sattawat1979 คับ ผมอยากสอบถามเกี่ยวกับ ps3 สายมืดหน่อยคับ มีช่องทางติดต่อพี่ไม๊คับ

sattawat1979
1st July 2016, 20:51
พี่ sattawat1979 คับ ผมอยากสอบถามเกี่ยวกับ ps3 สายมืดหน่อยคับ มีช่องทางติดต่อพี่ไม๊คับ

ลอง pm มาคุยกันได้ครับ ผมก็พอรู้นิดหน่อย :yes แต่ไม่ได้เล่น PS3 นานละ ตั้งแต่ PS4 ออกมา

Leonkup
3rd July 2016, 21:52
ลอง pm มาคุยกันได้ครับ ผมก็พอรู้นิดหน่อย :yes แต่ไม่ได้เล่น PS3 นานละ ตั้งแต่ PS4 ออกมา

พี่คับ pm คืออะไรหรอคับ 555 พี่มีไอดีไลน์ หรือ เฟสไหมคับ อยากลองถามดูหน่อย