PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ออกไม่ได้

Eucliwood Hellscythe
29th June 2016, 09:21

Emo
29th June 2016, 09:36
ขี้เกียจจะ ว่าละ เอาตามจริงเลยละกัน

มาโพสแบบนี้จะแก้ไขอะไรได้ พวกเราjokergame ไม่ใช่รัฐนะ จะให้พวกเราเปลี่ยนแปลงอะไร ถนน เสาไฟ ทางรถไฟ ป้าย พวกเราไม่ใช่กลมทางหลวง ถ้าอยากเสนอ ก็ไปเสนอที่ รัฐบาล เลย เอาเวลานั่งหน้าคอมออกไปคุยกับสังคมพายนอกดีกว่านะ

kunikuman
29th June 2016, 10:01
นับวันเป็นหนักขึ้นเรื่อยๆ เอาเวลามาคิดแบบนี้ ไปทำไงให้ทางบ้านสุขสบายดีกว่ามั้ง บอกแก้ไข ไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้นเลย เหมือนเดิม

=Galaxy Ag=Z
29th June 2016, 10:14
เอาที่หนูสบายใจจ้ะ ถ้าไม่ไปเดือดร้อนใคร อยากทำอะไรทำ อีกอย่าง เรียกเสียงหัวเราะด้วย 555555555

sarin8239
29th June 2016, 10:48
เราแนะนำอะไรไป เค้าก็ไม่ค่อยจะฟังเท่าไหร่นะ ไม่รู้ทำไม

ILoveJKG
29th June 2016, 11:01
เจ้าของกระทู้อาจตั้งกระทู้ขึ้นมาเพื่อเช็คเรทติ้งเฉยๆ อยากระบายความคิด ไม่ก็อยากที่จะโพสความฝันของตนเอง เหมือนเด็กๆทั่วไปที่โตไปอยากทำโน้นทำนี่ เหมือนเล่นเกมอยู่อย่างไงอย่างงั้น อยากได้โน้นได้นี่ อยากจะสร้างถนน ขยายถนน สร้างถนนวงแหวนรอบจังหวัด เพิ่มเสาไฟฟ้าส่องสว่าง ป้ายบอกทาง ฯลฯ แต่เขายังเด็ก เขายังไม่รู้ว่าสิ่งที่เขาอยากจะสร้างอยากจะทำมันต้องใช้เงินหรืองบประมาณมหาศาล ที่สำคัญในชีวิตจริงมันไม่เหมือนในเกม ในเกมเราอยากสร้างอะไรก็คลิกๆๆๆๆ...วางเสร็จ!!! แต่ของจริงมันต้องใช้ทรัพยากร ใช้โน้นใช้นี่ ไหนจะเงิน(งบประมาณแผ่นดิน)อีก เขาไม่รู้อะไรพวกนี้หรอกครับ เพราะวันๆเขาเอาแต่เล่นคอม อยู่แต่ในโลกส่วนตัว สับสนกับตัวเองว่าจะ ครับ หรือ ค่ะ ดี บางครั้งก็ใช้คำแทนตัวเองว่าผม บางครั้งก็ หนู เอาไงแน่???

Eucliwood Hellscythe
29th June 2016, 11:13
สำหรับบทนี้ หนูได้ดัดแปลงมาจาก quote and logic ของใครบางคนที่คุณก็น่าจะรู้ว่าใคร แต่ก็มีชื่อเสียงและคะแนนนิยม

เอามาเรียบเรียงแบบใหม่ ให้เป็นแนวกุ๊กกิ๊กๆ ตามแบบของหนู

เอ๊ะหนูว่าหนูใสแล้วนะ