PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องจอยเกมหน่อยครับ

Pondparis
3rd July 2016, 20:31
ผมมีจอย xbox 360 อยู่ แล้วจะซื้อจอยที่ทำคล้ายๆ xbox พวก ZN-D แล้วเสียบ มันจะเป็นจอย 2 อัตโนมัติหรือปล่าวครับ มันต้องไปเซทอะไรก่อนไหม
แล้วถ้าไม่ใช่จอย xbox เอาเมาสียบสองอันเช่น ZN-D กับ โลจิเทค มันจะเป็นจอย 1 จอย 2 ไหมครับ ต้องไปเซทอะไรก่อนหรือเปล่า รบกวนด้วยครับ
ขอบคุณล่วงหน้า

oBenjungo
3rd July 2016, 21:09
ทำไมไม่ซื้อจอย xbox360 มา 2 อันแล้ว ซื้อตัวรับสัญญาณอีก 1 อัน ทีนี้ก็ง่ายแล้วครับ มี 3 - 4 จอย ก็เล่นได้ไม่วุ่นวาย

ผมว่าถ้าเอาจอยอื่นมาเสียบ มันต้องไปตั้งค่าในเกมนะ เพราะจอย xbox มันน่าจะเป็นจอย 1 อยู่แล้ว

Pondparis
4th July 2016, 09:05
ทำไมไม่ซื้อจอย xbox360 มา 2 อันแล้ว ซื้อตัวรับสัญญาณอีก 1 อัน ทีนี้ก็ง่ายแล้วครับ มี 3 - 4 จอย ก็เล่นได้ไม่วุ่นวาย

ผมว่าถ้าเอาจอยอื่นมาเสียบ มันต้องไปตั้งค่าในเกมนะ เพราะจอย xbox มันน่าจะเป็นจอย 1 อยู่แล้ว

"ไม่มีตังครับ"