PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ลบวินโดว์ทำไงครับ

JamiesMc'Avoid
12th October 2011, 10:44
คือว่าตอนนี้พ่อให้โน๊ตบุ๊คมาไช้แต่มีปัญหาอยู่ที่ว่าพ่อลงวินโดว์ไว้ 2 ตัว คือ XP sp3 แล้วก็ Dark Edition ไว้ทำงาน แต่ผมเอาไว้เล่นเกมส์ ทำให้ช้ามาก ๆ ซึ่งเป็นการสิ้นเปลืองพื้นที่เปล่า ๆ
ผมเลยอยากจะลบตัว XP sp 3 ออก แต่ไม่รู้ว่าจะทำไงครับ จนปัญญาจริง ๆ โง่เรื่องวินโดว์พอดี ใครรู้ช่วยกรุณาผมทีเถอะครับ :yes

thong323
12th October 2011, 12:05
ใส่แผ่นวินโดวเข้าไปนะครับ พอโหลดเสร็จหมดแล้วมันจะมีเลือกให้ ฟอร์แมท ครับ ไม่เปลี่ยนแปลงอ่ะครับ ต้องการลบอันเก่าหมดก็ ฟอร์แมท ไปเลย ไฟล์สำคัญ backup
ก่อนฟอร์แมทนะครับผม