PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ซีรี่ย์เกม Batman Arkham ท่านคิดว่าภาคไหนสนุกสุดครับ

SoNy009
7th July 2016, 14:42
Batman arkham knight
Batman arkham city
Batman arkham origins
Batman arkham asylum

ขอสอบถามหน่อยครับ ว่ากระแสมาทางไหนกัน
เผื่อว่าจะลองจัดมาเล่นซักภาค

Low-Techz
11th July 2016, 23:30
Batman arkham city ชาตินี้เกิดมาไม่ควรพลาด ทั้งระบบเนื้อเรื่องหลัก ย่อย ดีมาก combat ก็ดีลื่นไหลต่อเนื่อง ได้รางวัลเกมยอดเยี่ยมก็ไม่แปลกล่ะ
Batman arkham knight ปิดฉากซีรี่ย์ได้อย่างงดงาม ไฮไลท์คือ แบทโมบิลนี่ล่ะ แล้วอุปกรณ์ใหม่ๆ น่าลองอีกเพียบ
Batman arkham asylum เปิดฉากอย่างเร้าใจ ถึงจะไม่ได้เปิด open world เต็มรูปแบบ แต่ภาคนี้การรันตีด้วยรางวัล เกมยอดเยี่ยมแห่งปี
Batman arkham origins ภาคนี้เหมือนถูๆไถๆ ไงไม่รู้เหมือนกับจะพยายามปูเนื้อเรื่องเริ่มต้น เพื่อไปสู่ภาคปิดฉาก ความเห็นของผมคือ "ห่วย"

เป็นความชอบส่วนตัวนะครับ ต้องลองเล่นดูซักภาค ระวังจะวางไม่ลงครับ

~FeaR~
11th July 2016, 23:45
Batman arkham city กับ Origins ครับ