PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เล่นเกมส์ใน steam แล้ว ดีเรย์ มากๆ ครับ

First3lood
8th July 2016, 23:46
รบกวนหน่อยนะครับ คือ เล่นเกมส์ใน steam กับเพื่อนๆ แล้ว ดีเรย์ มากๆ เรย เป็นทั้งเพื่อนและก็ตัวผมเอง
ยกตัวอย่างเช่นเกมส์ Age of Empires II HD เล่นกับเพื่อน สู้กับบอท ช่วงเเรกๆ ไม่ดีเรย์ พอผ่านไปซักพัก ดีเรย์ ตลอด เรย
ปิงขึ้นไปสูงมากๆ เกือบพัน อยากทราบว่าต้องไปปรับหรือแก้ไข อะไรบ้างครับ ใครพอรู้มั้งรบกวนบอกทีครับ :heat

ปล. เกมส์อย่าง CS : GO ไม่ดีเรย์ เรยเล่นได้สบายๆ เรยครับ

cpt.noppakit
9th July 2016, 00:14
เป็นแค่เกมเดียวใช่ไหมครับ? เพราะใน Steam ก็มีคนบ่นเกมนี้เหมือนกันว่า Ping ขึ้นสูงมากเพราะ proxy network หรือเป็นปัญหา ports ระหว่างของ Steam กับ IP ของเรามากกว่า

First3lood
9th July 2016, 00:20
แล้วพอมีทางแก้ไขไหมครับ พอดีพึ่งซื้อมาเล่นกับเพื่อนๆ อยากย้อนวันวาน ฮ่าๆๆ