PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : win 8.1 เปิดเครื่องเร็วเกินไป

Tonyghost
9th July 2016, 15:08
คืออย่ากรู้ว่า คอมผมตอนนี้เวลาเปิดเครื่อง มันไวมาก ขึ้น รูปวินโดว8.1 หมุนๆแปปเดียว มันก็เข้า เดสท็อปเลย คือปกติ มันจะเป็นรูป win 8.1 แล้วก็ไอ้หมุนๆด่านล่าง เสร็จแล้วมันก็จะเป็น รูป หน้าต่าง user เรา แล้วมันก็เข้า เดสท็อป ซึ่งมันควรจะเป็นแบบนั้น แต่ของผมนี่มัน เปิดปั้บ ขึ้นวินโดว แล้วมันก็ข้ามไปเดสท็อปเลยคือมันไวเกินไป ผมกลัวว่าจะมีปัญหาในอนาคตอ่ะครับ แบบนี้ ปกติไหม

ปล. win เถื่อนครับ

Wasin
9th July 2016, 16:15
อืมๆๆ ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ คนส่วนใหญ่เค้าอยากได้เครื่องที่เปิดเร็วๆกันทั้งนั้น ยิ่งเปิดเร็วเท่าไร ก็สมารถใช้งานได้ทันที ยิ่งถ้าคอมใช้ SSD ก็ยิ่งเปิดเร็ว เช่น คอมผมใช้ ssd กดเปิด ประมาณ8-9วิ ก็เข้าหน้าวินโด ใช้งานได้เลย จากที่เคยจับเวลามา

Tonyghost
9th July 2016, 19:08
คืองี้ครับ ตอนแรกมันก็ปกติตาม step ทุกอย่าง แต่พอมาวันนี้ มันแปลกไปอ่ะครับ มันเร็วเกินไป กลัวมีปัญหา