PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมรู้สึกเบื่อกับแม่ตัวเองครับ

bassurachar
10th July 2016, 14:02
ณ ตอนนี้ ผมจบตรีละครับ กำลังจะต่อโท ต้องไปใช้ชีวิตอยู่ที่ เมืองกรุง ขณะนี้ผมอยู่บ้านสบายๆชิวๆ แต่ปัญหามีอยู่ว่า แม่ผมเป็นพวกแบบว่า จะทำอะไรแล้วไม่ชอบปรึกษาผมก่อน คือแม่ผมอยากจะให้ผมไปเรียน+ทำงานที่เมืองนอกครับ ซึ่งงานที่นั้นเป็นเด็กเสริฟ์ได้เงิน+tip ไม่หักค่าใช้จ่ายจะได้เงินประมาณเดือนละหนึ่งแสนบาท(โคตรโม้) ไอ่แม่ผมก็อยากให้ผมไป โดยให้คนทางนั้นหางานหาที่เรียนหาบ้านให้ผมไปอยู่แถมจองตั๋วเครื่องบินแล้วด้วย ซึ่งไม่ถามผมสักคำว่าผม Say yes รึป่าว แถมภาษาE ผมก็ งูๆปลาๆ grammar ห่วยแตก ผมควรทำอย่างไรดีครับ

ปล.ในใจตอนนี้ ผมคิดว่า ผมจะทำตามใจตัวเองครับ ผมจะเดินไปในที่ๆผมอยากไป แต่ผมไม่รู้จะพูดกับแม่ยังไง เพราะบอกไปแล้วก็ไม่เข้าใจ แถมญาติๆก็เชียร์จะให้ไปอีก(***)

แค่อยากระบายอะครับ ปวดหัวเจอครอบครัวแบบนี้

manhantun01
10th July 2016, 14:08
ใจเย็นๆนะคร้าบบบบบบบบบบ เวลาคุยกับชาวต่างชาติ เขาไม่สนพวกแกรมม่าอะไรหรอกครับ ขอแค่พูดรู้เรื่องก็พอ
ส่วนคุณจะเอายังไงก็คิดดีๆนะ ทำในสิ่งที่ตัวเองชอบ ผมว่าน่าจะมีความสุขมากกว่า แต่อย่าไปว่าแม่ตัวเองเลยครับ คุยด้วยเหตุผลจะดีที่สุด

macnum10
10th July 2016, 14:17
คงต้องหาเหตุผลดีๆบอกละมั้งครับว่าทำไมเราถึงไม่อยากไป

bassurachar
10th July 2016, 16:51
ใจเย็นๆนะคร้าบบบบบบบบบบ เวลาคุยกับชาวต่างชาติ เขาไม่สนพวกแกรมม่าอะไรหรอกครับ ขอแค่พูดรู้เรื่องก็พอ
ส่วนคุณจะเอายังไงก็คิดดีๆนะ ทำในสิ่งที่ตัวเองชอบ ผมว่าน่าจะมีความสุขมากกว่า แต่อย่าไปว่าแม่ตัวเองเลยครับ คุยด้วยเหตุผลจะดีที่สุด

ผมเข้าใจครับ คือที่ผมวางแผนไว้ มันพลิกไปหมดเลยอะครับ ผมคุยแล้วครับ 3-4รอบแล้ว แม่ผมไม่ฟังครับ เซง