PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : พี่ ครับ ผู้หญิงบอกเบื่อ คำถามที่ผมถามผม ควรทำไง ดี ครับ

kritsada666
13th July 2011, 19:36
พี่ ครับ ผมจีบผู้หญิงอยู่คนหญิง อยู่ ครับ แล้วผมก็ถามแต่คำถามเดิมๆ ทุกวัน เช่น กินไรยัง ทำไร ถึงบ้านหรือยัง แล้วมาวันนี้เธอบอกเบื่อ คำถามผม ผมก็บอกจะเปลี่ยนคำถาม เธอก็บอกไม่เป็นไรหรอก และเธอบอกอีกว่า เธอไม่อยากให้ผมเสียเวลา ครับ คือเธอยัง ไม่ลืมคนที่เธอแอบชอบ ครับ ผมจะทำไง ดี ครับ ช่วยตอบหน่อย ครับ ขอบคุณ ครับ

bararasza
13th July 2011, 19:53
ก็ถามไปว่า แ๑กไรยัง ทำเควี่ยไรอยู่ วันนี้ใครไปส่ง ครับ ล้อเล่นๆ แต่จะเอาไปไช้ก็ไม่เป็นไร ผมเคยไช้ ทะเลาะเลย555+ (ถ้ากวนไปก็อย่าโกรธกันเด้อ)

boatkung
13th July 2011, 20:26
ถ้าเค้าพูดตรงขนาดนั้นแล้ว ก็ออกมาเถอะครับผมว่า แต่ถ้าอยากตื้อ ก็ตื้ออยู่ห่าง ๆ ก็ได้ ไม่งั้นเค้าจะพาลเซ็งและทำคะแนนติดลบได้
ไม่ก็หามุขใหม่หน่อย พูดเหมือน ๆ เดิมใครก็เบื่อ ลองเซอไพรส์เป็นของขวัญเล็ก ๆ น้อย ๆ ยิ่งทำมือยิ่งดี ราคาไม่จำเป็นต้องมีมาก อย่างพวงกุญแจททำมือก็ได้ ที่สำคัญจงทำไปเหมือนทำบุญ อย่าหวังผลใด ๆ

ทฤษฎีความรักมันคือการวิ่งไล่จับ มีทั้งคนที่เราวิ่งไล่ และ วิ่งไล่เรา ไม่ค่อยเจอคนที่วิ่งเข้าหากันเท่าไหร่
ถ้าโชคดี คนที่เราวิ่งไล่อยู่ เหนื่อย และหยุดวิ่ง มันก็เป็นทีของเรา แต่ถ้าเราจะเหนื่อยแล้วพักบ้างมันก็ไม่เสียหายอะไร รอคนวิ่งตามมาแทนก็เพลินดี (ถ้ามีอ่ะนะ)

ไม่งั้นหาเป้าหมายใหม่ไปเลย ฮ่า ๆ http://goo.gl/7o3Cj

tentaethaibio
13th July 2011, 22:02
หาใหม่ดีกว่า ดีกว่าไป ไปรบกวน ชีวิตที่เค้ากำลังจะปิ๊งใครสักคน

kritsada666
13th July 2011, 22:30
คือพอดี ว่าผมอยากจะรู้ว่าผม จะถามอะไรเธอดี นอกจาก คำถามเดิมๆ เหมือนเธอเบื่อ คำถามพวก ทำไร กินไร ครับ และผมคุยกับเธอ ใน facebook ครับ ไม่กล้าเข้าไปคุยกับตัวจริง ครับ

LowEffect
13th July 2011, 22:31
ถ้าเค้าพูดแบบนั้นนะ ครับ มีทางเดียวครับ รอเวลาเค้าจากไป นะจ๊ะ

kritsada666
14th July 2011, 20:30
พี่ ครับ พอดีวันนี้เธอ พิมพ์มาขอโทษผม ครับ ผมควรทำไง ดี ครับ

yasintorn123
15th July 2011, 23:32
ตื๊อเท่านั้นครับที่จะได้ครองโลก

noojoy
15th July 2011, 23:42
หัวอก ผู้หญิงเหมือนกันค่ะ ถ้าโดนถามแบบนั้น ก้อเบื่อเปนธรรมดา ลองเปลี่ยนแนวคุย สิคะ อาจจะหาเรื่องที่โรงเรียนหรือ อะไรที่เจอแปลกๆ มาเล่าก้อได้ -ไม่แน่ใจนะคะว่าผู้หญิงคนนั้นจะคุยด้วยรึเปล่า แต่สำหรับจอยก้อคงเปนแบบนี้แหละคะ -

warrapat007
16th July 2011, 07:56
เดียวเค้าก็รู้ไม่มีนายจะเป็นยังไง

siamzone
16th July 2011, 09:06
ไปกินตับกับพี่ไหมจ๊ะ ล้อเล่นนะ หึๆ:D

panseeme
16th July 2011, 16:45
ตื้อเท่านั้นที่ครองโลก

houkago-teatime
21st July 2011, 23:46
อย่างแรกคือ ทำใจครับ
นี้ดีนะครับ ที่เขาบอกกันตรงๆ บาง case (ของผม) ไม่มีบอก จู่ๆก็ายไปซะอย่างนั้น

กว่าจะรู้อีกที ก็มีใหม่ไปแล้ว
สอง หลับตา กลั้นใจ แล้วเดินออกมาครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ :)

Snowbug
22nd July 2011, 00:10
คำแนะนำสำหรับผมนะ ถ้าเราวิ่งตามอะไรสักอย่าง มันก็มีแต่จะเหนื่อยเปล่าครับ สิ่งนั้นจะยิ่งไกลออกไปมากขึ้นๆ แต่พอเราหยุด มันก็จะหันกลับมาตามเราเองครับ

kritsada666
22nd July 2011, 18:44
หลังจากที่ผม เว้นการคุยกับเธอไป 4 วัน นะ ครับ แล้วก็เปลี่ยนแนวการคุยใหม่ เธอก็คุยดีมากกว่า ขึ้น ครับ แต่ผมรู้สึก ท้อ เพราะไม่กล้า ที่จะไปทักเธอ ผมขอเล่า เรื่องของผม สักนิด นะ ครับ คือ ผมกลับบ้านทางเดียวกับเธอ ครับ แต่เธอขึ้นรถตู้ แล้วผม ผู้ปกครองมารับ ครับ แล้วช่วงที่ผม รอ ผู้ปกครอง มารับผมก็อยู่กับเพื่อน แล้วเธอก็มารอ รถตู้ เหมือนทุกวัน ครับ ผม อยากจะเข้าไปทัก นะ แต่ เหมือน ปากผมมันไม่ยอมเปิด ครับ ในใจคิดที่อยากจะไปมากๆ ครับ แต่ ร่างกายมันไม่ไป ทำยังไงดี ครับ แล้วพอดีเธอกลับบ้านไป ผมก็ต้องมานั่งโทษตัวเอง ทุกวันว่า ทำไมเราไม่เข้าไปทัก ครับ คือ อาการผมเมื่อเจอเธอ เหมือนตัวผมมันช้าไปหมด เลย ครับ ขอบคุณ ครับ

newvisions
23rd July 2011, 02:23
เอาเรื่องที่คุยใน face ไม่จบมาคุยต่อใน ตัวจริง ไง ให้ถามคำถามเกี่ยวกับความรู้สึก จากนั้นหยิบมือถือขึ้นมาแล้วทำทีว่ามือถือมีปัญหา แล้วถามเธอไปว่า เธอๆ โทรศัพท์เราไม่รู้เป็นอะไรอะ มันแปลกๆ คือมันไม่มีเบอร์เธออะ ฮ่าๆๆ อึ้ง กันไปเลย เบอร์เธอเบอร์อะไรเหรอ

notttto
23rd July 2011, 02:33
ปัญหาเดียวกัน ตอนนี้เธอไปจากผมแล้ว ยื้อไปก็เท่านั้น

ผมคุยกับเธอในฐานะ มากกว่าที่คุณเปนอีกหล่ะครับ

อยู่มาวันหนึ่งเธอบอกเบื่อ ผมลองแอบล๊อกอินเฟกเธอ เข้าไปดู

มีทอมมาขอคบกันแบบจริงจัง ....ผลสุดท้าย "กูเกลียดทออออออมม"

kritsada666
23rd July 2011, 11:41
ผมก็ชักจะอาการเดียวกับ คุณด้านบนแล้ว ครับ เธอก็ยังแอบชอบ คนที่เธอแอบชอบอยู่เหมือนเดิม แต่ผมไม่รู้ว่าคนที่เธอแอบชอบอยู่ ชอบเธอหรือป่าว นะ แต่เธอก็ยังรอค่อยเขาอยู่ ส่วนผม อย่าพูดถึง ก็ยัง รอคอยเธออยู่เช่นกัน

superior
23rd July 2011, 22:52
แบบ คห.1 นี่เพื่อนผมเคยใช้ครับ แต่ต้องตกลงกับแฟนก่อนนะว่าท่าไม่พอใจอะไรก็ด่าได้ เห็นมันคุยโทรศัพท์ที ด่ายิ่งกว่าเพื่อนอีก