PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยแก้แค้นทีฮะ ขอคนเลวเชิญทางนี้

hunkacer
11th July 2016, 23:21
ขอเล่าก่อนนะฮะ ผมเป็นคนที่ให้เพื่อนฝูงมาก ๆ เพื่อนตกทุกข์ได้ยากผมช่วยหมด และเพื่อนผมทุกคนล้วนเป็นคนดีซะส่วนใหญ่ ดังนั้นผมจึงค่อนข้างไว้ใจเพื่อนมาก

ทีนี้ผมมีเพื่อนในเกม คบกันมา 4-5 ปีละ (LOL) ก็นัดเจอกัน เป็นเพื่อนที่สนิทกันมาก ๆ ก็เริ่มสนิทกันมากขึ้น จนวันนึง มันขอซื้อโทรศัพต่อผม ผมก็ขายให้ ในราคา 3000 บาท (Iphone4S)

มันบอกโอเคเดี๋ยวผ่อนให้เดือนละนิดละหน่อย ผมก็ไม่ซีเรียส ทีนี้มันผ่อนรถ มันทำงานร้านเกม ได้เงิน 9500 ต่อเดือน ส่งค่ารถ 5500 บ./เดือน ตังไม่พอใช้ ไปขโมยโทรศัพเด็กในร้านเกมไปขาย เด็กเอาเรื่องโดนตำรวจเรียกคุย โดนถอดงาน โทรมาขอความช่วยเหลือผม ว่าไม่มีเงินใช้ ผมให้เพื่อนได้ก็ให้นิด ๆ หน่อย ๆ ทีนี้หายไปพักนึง ชิ่งเลยฮะ ไป ตจว. บล้อคเฟส บล้อคการีน่า

สืบจากแฟนเก่าได้มาแต่ไอดี

ปล มันชอบเล่น L มาก คือชีวิตมันไม่มีอะไรเลย ไม่มีครอบครัว บ้านไม่มี เล่นแต่เกม ชีวิตทำงานร้านเกม ความฝันคือไปลีก LOL ระดับประเทศ นอกนั้นทำอะไรไม่เป็นเลย เอาละ เข้าเรื่อง

ตอนนี้ผมมีอะไรมั่ง

1. ID การีน่าสุดรักมัน 1 ไอดี คาดว่าน่าจะเติมไปเป็นหมื่นละ (แค่ LOL นะ ไม่รวมเกมอื่น)

2. ที่อยู่ปัจจุบัน โดยแฟนเก่ามันยินดีนำทางไปถึงยันที่กบดาน

ตอนนี้ผมทำงานจะลาไปดักมันก็ไม่ได้ จะเปลี่ยนรหัสการีน่ามันแล้วไปขายต่อ ก็ไม่ได้ (ID มันผูกกับ โทรศักเก่ามัน ซึ่ง มันเองก็จำไม่ได้เล่นกัน)

เอาละ ขอแผนครับ ตอนนี้มีแผนว่า จะเอาไอ้ดีมันไปปล่อย ให้โดนแบนไปก่อน ค่อยไปดักมันที่บ้านกับแฟนเก่ามัน แต่คงต้องหาวันหยุดไป ไม่แน่ก็ได้ค้างกับแฟนเก่ามันสักคืนก็ไม่เลว

sattawat1979
11th July 2016, 23:43
พอดีไม่ใช่คนเลว แต่ขอมาตอบครับ แหม่ เห็นชื่อกระทู้นี่คิดหนักเลยจะมาตอบดีรึป่าว 55555

เป็นผมจะปล่อยๆไปครับ ไม่อยากมีเรื่องมีราว ถือว่าทำบุญทำทาน ฟาดเคราะห์ไป เงิน 3000 ก็ได้คืนมาบางส่วนแล้วใช่มั้ยล่ะครับ

บางทีผมว่าเค้าคงไม่มีเงินจริงๆอ่ะ ถึงหนีไปยังงั้น ถึงไปดักเจอก็คงไม่ได้อะไร

ผมเคยเสียค่าโง่ให้กับผู้หญิงเป็นหมื่นๆมาแล้ว นึกไปก็เสียดายนะ แต่ก็ปล่อยๆไป ถือว่าเป็นเวรเป็นกรรมของเรา คงเคยเอาของเค้ามาก่อน คิดอย่างนี้ก็แล้วกัน

เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร :o

แต่คุณก็ไม่น่าขายให้ง่ายๆแบบนั้นเลย น่าจะคบกันให้สนิทมากกว่านี้ก่อน เชื่อมั้ย ผมไม่เคยให้เพื่อนยืมเงินเลย และผมก็ไม่เคยยืมเงินใครด้วย กลัวจะผิดใจกันด้วยเรื่องเงินนี่แหละ

ว่าแต่ โทสับเครื่องละ 3000 บาท มันถูกมากเลยนะ เพื่อนมันยังผ่อนไม่ได้อีกเรอะ - -'' ผมว่ามันจงใจชักดาบตั้งแต่แรกแล้วล่ะ ถ้างั้น

hunkacer
11th July 2016, 23:51
สืบสานจากแฟนเก่ามันของแฟนเก่ามันก็เคยเกิดเคสแบบนี้ขึ้นครับ นี่เป็นครั้งแรกที่เหมือนโดนหักหลัง เลยหมันมาก แต่ขอบคุณนะครับ อยากเปลี่ยนทัศณคติอยุ่แต่ ขอคืนดีกว่า พวกชอบเอาคำว่าเพื่อนมาอ้าง

Low-Techz
11th July 2016, 23:53
เงิน 3000 คิดว่าทำบุญไปครับ ดูจากชีวิตเขาถ้าเขายังทำนิสัยเดิมๆ ต่อให้คุณไม่ทำ คนอื่นก็ทำอยู่ดี
อีกอย่างคือเคยไปเป็นเพื่อนกันมาก่อนยังทำได้ คุณก็ต้องทนให้ได้ครับ ไปอยู่สังคมอื่นๆ คุณได้เจอคนที่แย่กว่าแบบนี้อีก
ที่สำคัญอาจไม่ใช่เพื่อนด้วยซ้ำ อาจเป็นคนแปลกหน้า เพื่อนร่วมงาน เจ้านาย สาระพัดครับ

ลองคิดแบบใจเย็นครับ ว่าถ้าจะทำอะไรกับมันผลที่จะย้อนมาหาเราคืออะไร คิดไกลๆครับ
"อย่าให้อารมณ์ชั่ววูบ มาทำลายอนาคต" มีคนเคยบอกผมแบบนั้นแหละ :pardon

ปล.เรื่องค่าโทรศัพท์มันไม่คิดจะจ่ายตั้งแต่แรกแล้วมั้ง

tanakeme
12th July 2016, 00:55
ชีวิตของขยะ จะไปสนใจทำไม เอาตัวไปแลก ?? ไอ้เ_ี้ยยยย ***บ้าาาไปแล้วว กะอีกแค่เงิน 3000 บาท ตามถึงบ้าน แนะนำอย่าเอามือเปื้อนจ้างมอไซร์รับจ้าง ขี้ยา หรือเ_ี้ยอะไรก็ได้แถวนั้นไปกระตืบ เอาแฟนขยะระวังติดโรคล่ะ

DavidNassau
12th July 2016, 02:08
ผมว่ามันคงไม่มีให้จริงๆ แหละ เงินคงหมดไปกะ เกม,กิน,key,py,อยู่,หนี้

ไอของผมนี้หนักกว่า มี แต่ไม่ให้ แถมไปทวงดันเป็นว่า ผมผิดที่ไปเอาเงินที่มันคืนมาแล้ว สะ งั้น

ตอนนั้นมันไม่มี ค่าโดดหอ(รด.) พอดีผมมี 500 ผมก็ให้ไปทัังใบเลย เท่ากับว่าเป็นหนี้ผม 300

มีอยู่วันนึงตังผมหายแล้วไม่รู้แต่ดันขึ้น 2 แถวไปแล้ว มันก็ให้ผมมา 50 เพราะงั้นเลยเหลือ 250

และ หลังจากนั้นก็เกิดเหตุตาม หน้าที่ 1 บรรทัด 2 วรรค 4 แต่เจ้าตัวยังคงสามารถ ซื้อ รถ,โทรสับ,ตีหม้อ ได้ตามปกติ

ONE OK ROCK
12th July 2016, 04:25
แค่ 3000 ลองคุณ มีแฟน หมดเยอะกว่านี้แน่ๆ

ที่สำคัญ มีแฟน แล้ว แฟนหลอกเอาตัง สุดท้ายเลิกกับเรา แบบนี้ คุณ ไม่ ไปฆ่าผุ้หญิงเลยหรือ

ขนาดผม โดนผุ้หญิงหลอกเสียเงินรวมๆเกือบ 40000 เดือนนึงให้ใช้ ที 1000 2000 ทนเก็บตังจนหน้ามืดให้มัน คิดว่าจริงใจ สุดท้ายหลอกลวงเรา

แถม มีคนอื่นอยุ่อีกด้วยมาหลอกขอเงินเรา

ผมยังไม่เห็นไปฆ่าแกงใครเลย และ ไม่ทวง ของคืนด้วย

ตอนมัน เลิกกะผมมันบอกมันมีคนใหม่เลี้ยงมันได้ ( ผมก็นึกว่าจะจริงใจอุส่ายอมทุกอย่างที่ไหนได้มันเห็นแก่เงิน ) ผมยังโมโหเลย มันบอก จะเอา มือถือ ที่ เราซื้อให้กับไปมั้ย เงินตั้ง 7000 ไม่ใช่หรอ

ผมบอก อย่าเลย ถือว่า ทำบุญให้ล่ะกัน ถึงได้ของกับมาก็เสียความรุ้สึกป่าวๆ มันก็ไม่มีค่า

ได้อ่านข่าว ดู ข่าววันนี้ มั้ยครับ วัยรุ่น 2 คน นี่ล่ะ ทะเลาะกันเถียงกัน ท้า ต่อย ตี จะไปดักตีที่นั่นที่นี่ อวดว่า มี ปืน จะไปยิงถึงบ้าน

สรุป ไอฝ่ายที่ อวด โดน ยิงตาย!!!!!! อายุ 15ปี ไอคนยิง 17ปี โดนแบบไม่ทันตั้งตัว จำไม่ได้ว่าโดน แถวบ้านหรือป่าว ระหว่างเดินๆอยุ่ หมดอนาคตก่อนอายุ 60 อีก

คนเราถ้าเลี่ยงอะไรได้ก็เลี่ยงเถอะครับ ห่วงชีวิต เอาตัวรอด ดีกว่าที่จะ ทำ อวดเก่ง เผลอๆ ไม่เจ็บ ก้ พิการ ลำบากชีวิตป่าวๆ เพราะ เราไม่รุ้ว่า ข้างหน้า มีอะไร รอเราอยุ่บ้าง!!!

สมัยนี้ มันไม่ได้ จบ ตรงที่ การ ใช้กำลัง ชกต่อย เพราะ กฏหมายมันอ่อนแอ ติดคุก 1-2 ปี แปปเดียวก้ออก

estelle18
12th July 2016, 08:36
นอกเรื่องนิด คนแบบมันมีแฟนได้ด้วยเหรอ นี่ผู้หญิงไม่มีตัวเลือกแล้วเหรอฟะ

ROCKUNG
12th July 2016, 08:49
ลองคิดซะว่าเราได้ฃดใช้กรรมเค้าในชาตินี้ ชาติหน้าก็ไม่ได้เจอกันอีก แล้วเราจะรู้สึกสบายใจครับ ผมคิดแบบนี้ประจำ

ปล. ผมเคยเสียเงินให้เพื่อน รุ่นพี่ และแฟนเก่า รวมๆเกือบแสนแล้วครับกับเวลาหลายๆปีมานี่ สุดท้ายเราก็แค่ตัดคนกลุ่มนั้นออกจากชีวิตพอ