PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอคำแนะนำเรื่อง Bios โน๊ตบุ๊ค lenovo z410 หน่อยครับ

guea27
17th July 2016, 03:37
คือผมได้ลง Windows ใหม่ครับแล้วก็ไปโหลด Driver จากเว็บ lenovo มาลงในนั้นมันมีที่อัพเดต Bios มาด้วยครับ หลังจากลงDriver เสร็จก็ลงอัพเดตไบออสขั้นตอนการติดตั้งดำเนินไปปกติดีครับ พอลงเสร็จรีเครื่องแล้วเปิดเครื่องได้ปกติ ผมก็เลยลองรีเครื่องเข้าไบออสดูปรากฎว่าไบออสมันค้างครับต้องกดปุ่ม power แต่ก็ยังบู๊สเครื่องเข้าWindows ได้ปดติดีครับ คำถามคือ แก้ยังไงครับอาการแบบนี้ มีใครใช้รุ่นนี้แล้วเป็นบ้างครับของคำแนะนำหน่อยครับ (lenovo Z410)