PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเรื่องคอมหน่อยครับว่าเป็นที่ power supplyหรือป่าวครับ

YcF
17th July 2016, 21:08
ปัจจุบันใช้ตัวcooler master gx 750อยู่น่ะครับ แล้วที่นี้ช่วงหน้าฝนที่ผ่านมาไฟที่บ้านดับ2ครั้ง

หลังจากนั้นประมาณ4-5วัน คอมเริ่มมีอาการดับไปเองแล้วก็ติดขึ้นมาใหม่ เท่าที่ทดสอบลองคือเป็นเฉพาะเวลาเล่นเกม

จากแต่ก่อนเล่นได้ปกติไม่เคยมีอาการนี้นะครับ อันนี้เป็นสเปคนะครับ

i5- 3470
ram hpperX 4 GB 2ตัว
HD WD 1TB
VGA GTX 970

แบบนี้powerผมไปแล้วใช้ไหมครับ:sweat

merisa
17th July 2016, 21:22
CPU ร้อน อาจจะ ซิลิโคลน ร่ิอน ถ้าไฟดับบ่อย ติด UPS ซักตัวจะดีกว่านะ ผมก็ติดไม่ไวใจ ไฟ กทม

YcF
17th July 2016, 21:32
ซื้อมาใช้ล่ะครับ UPS แต่ดันมาพังช่วงนี้พอดีครับ เรื่องความร้อนผมลองแล้วนะครับ เปิดเครื่องมาเข้าเล่นเกมเลย ไม่ทันไรดับล่ะครับ ลองพัดลมจอ เปิดแอร์เหมือนเดิมครับ

แต่ก่อนก็เปิดทั้งวันไม่มีอาการน่ะครับ มาช่วงที่โดนไฟดับนี้ล่ะ อากรนี้ก็มาเลยครับ