PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยเข้ามาดูหน่อยครับ XEON

Riversboy
19th July 2016, 20:39
คือตอนนี้กำลังจัดสเปกคอมอยู่ครับ
เป็นแบบ เล่นเกม + เรนเดอร์งาน
ผมเล็ง XEON Intel® Xeon® E3-1230 v3
พอมีร้านพร้อมราคาแนะนำมั้ยครับ

ที่เลือกเพราะบางทีผมเปิดคอมทิ้งไว้เป็นวันๆเเล้วต้องการที่กินไฟน้อยครับ แล้วไม่ต้องการการ์ดจออนบอร์ดครับ
คิดว่าตัวนี้โอเคมั้ยครับ ผมไม่ OC นะครับเน้นเดิมๆ

แล้วพอมี M/B แนะนำมั้ยครับรู้แค่ว่าใส่ Socket1151 ธรรมดา
ปล. V3 กับ V5 ราคาต่างแล้วก็ประสิทธิภาพกันมากมั้ยครับเปื่อขยับขึ้น