PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Starbound 1.0 ปล่อยมาแล้วน่าเล่นไหมครับ

SoNy009
23rd July 2016, 01:58
ส่วนตัวผมเคยเล่นผ่านๆคนเดียวแล้วก็เบื่อๆ
เห็นล่าสุดปล่อยตัวเต็มมาแล้วทาง Steam
ถ้าซื้อมาเล่นนี้จะเบื่อไหม หรือควรเล่นกับเพื่อน

https://www.youtube.com/watch?v=-O6PUh3reG0

Got.Jsha
23rd July 2016, 02:07
ไม่มีเพื่อนเล่นด้วย ยังไงก็เหงาเหมือนเดิมครับ ด้วยทีมเกมส์มันเป็นอวกาศกว้างใหญ่แบบนี้ด้วย

เป็นผมจะรอ no mans sky ดีกว่า แนวเดียวกัน แต่อย่างน้อยก็เป็นเกมส์ใหม่ที่ยังไม่เคยเล่น น่าจะตื่นตาตื่นใจกว่า

SoNy009
23rd July 2016, 04:30
แล้วการเล่นแบบ Co op มัน join กันได้ง่ายไหมครับ หรือว่าต้องมาใช้ hamachi อะไรให้ยุ่งยาก

Got.Jsha
23rd July 2016, 04:52
แล้วการเล่นแบบ Co op มัน join กันได้ง่ายไหมครับ หรือว่าต้องมาใช้ hamachi อะไรให้ยุ่งยาก

ตัวเต็มผมไม่ทราบนะครับ ที่เคยเล่นกับเพื่อนช่วง beta ถ้าเราจะออนไลน์ แค่ใส่ไอพีเซิร์ฟเวอร์ที่ต้องการก็เข้าเล่นได้แล้วครับ(เหมือนไมคราฟ)

หรือจะเปิดเซิร์ฟเองเล่นส่วนตัวก็ได้ ตัวเกมส์จะมีไฟล์.exe สำหรับเปิดเซิร์ฟให้ด้วย เอาไอพีไปแจกเพื่อน หรือจะต่อ lan เครื่องเอาก็ได้อีก(hamachi) เกมส์ค่อนข้างให้อิสระตรงนี้เยอะครับ