PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทำไม่หนังไทยมาช้ากว่าหนังต่างประเทศหรอครับ

SAZA
25th July 2016, 17:56
ทำไม่หนังไทยมาช้ากว่าหนังต่างประเทศหรอครับ ตามเว็บอะครับ เห็นหนังหลวงพี่เเจ็ส 4G ออกตั้งนานเเล้วเเต่ยังไม่ชัดซักทีผิดกับหนังต่างประเทศเเปปเดียวได้ดูชัดเเล้ว
อยากทราบมากครับวานผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ ขอบคุณครับ

boou
25th July 2016, 20:04
เอาง่ายๆตามความเข้าใจของผมนะครับ
ตามเว็บหนังต่างประเทศ(ชนโรง)เข้าเร็วกว่าหนังไทยเพราะเขาฉายหลายประเทศ
จะเห็นได้ว่า ภาพมาสเตอร์ ซับเกาหลีบ้าง ซับจีน เสียงโรง มาเร็วกว่ามาสเตอร์ซะอีก คงไม่ต้องบอกแล้วล่ะเนาะ ว่ามาจากไหน

มาถึงหนังไทย จะดังขนาดไหนก็ต้องรอมาสเตอร์ คงไม่มีภาพมาสเตอร์มาจากประเทศอื่นแน่นอน เพราะคาดว่าน่าจะฉายแต่บ้านเรานี่แหล่ะ แผ่นมาสเตอร์ออกถึงจะได้ดูตามเว็บ พอวางเร็วไป โดนค่ายหนังแจ้งปิดเว็บอีก

นี่เป็นเหตุผลที่ผมเข้าใจนะครับ ถ้าใครที่มีเหตุผลที่เข้าท่ากว่าก็รบกวนมาแสดงต่อนะครับ

tronss9
4th September 2016, 07:38
เข้ามาฟังด้วยครับ

yamlovely02
6th September 2016, 12:31
เข้ามาเก็บความรู้จ้า

abzdev
8th October 2016, 10:57
ตาม คห.2 คร่าาา

หนังต่างประเทศ ที่มาเร็วเพราะ เป็น มาสเตอร์มาจากประเทศอื่น เค้าก็เอามาใส่ซัพ หรือเอาเสียงพากย์จากในโรง หรือจะพากย์เองก็ตามแต่ มาใส่เอง

แต่ถ้าเป็นหนังไทยมันไม่มีหลุดมาจากประเทศไหน ก็ต้องรอแผ่นออกอย่างเดียว