PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยวกับเกม No man's Sky

gamehunter
28th July 2016, 14:08
คือดูจากตัวอย่างแล้วตกลงมันเป็นเกมแนวสร้างบ้านออกสำรวจหรือว่าสำรวจเฉยๆอะครับพอดีสนใจอยากจะกดแต่ยังไม่แน่ใจกับแนวเกม

Got.Jsha
28th July 2016, 15:23
คือดูจากตัวอย่างแล้วตกลงมันเป็นเกมแนวสร้างบ้านออกสำรวจหรือว่าสำรวจเฉยๆอะครับพอดีสนใจอยากจะกดแต่ยังไม่แน่ใจกับแนวเกม

ยังไม่เห็นระบบสร้างบ้านเลยนะครับ สร้างยานก็ไม่มี น่าจะซื้อเอาทั้งลำแล้วอัพเกรด(หรือเปล่า?)
ที่เห็นตอนนี้คือ หาของ ต่อสู้ แลกเปลี่ยน เอาชีวิตรอด ตามคลิปที่ปล่อยมา มีแค่4อย่างนี้

แต่ในอนาคตคิดว่ามีสร้างบ้านแน่ๆ เพราะมันเป็นปรกติเกมส์แนวนี้ ถ้าสำรวจไปเรื่อยเปื่อยแบบไม่มีหลักแหล่งคงจะเคว้งคว้างไปหน่อย

oz_golf
28th July 2016, 15:52
มีไม่มียังไม่รู้ แต่ที่รู้แน่ๆคือเกมมันเป็นSingle Player นะ