PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามคนเล่น PES 2016 หน่อยฮะ

kitipong
30th July 2016, 18:12
คือผมเล่นมาได้สักอาทิตย์นึงละ
รู้สึกว่าจะไม่โดนบอททำฟาวเลย มีแต่ลำ้หน้า
เลยรู้สึกว่ามันบัครึป่าว บอทไม่ทำฟาวเลยแล้วก็เข้าบอลหนักๆก็แทบจะไม่เจอ
คือไม่ได้อยากโดนทำฟาวนะ แต่คือผมไม่ได้ยิงฟรีคิกเลย เลยรู้สึกว่ามีอะไรขาดหายไปจากเกม เซ็งมาก
ส่วนผมถ้าเข้าบอลหนักๆ ก็โดนเป่าฟาวหรือโดนใบเหลืองปกตินะ
ใครเป็นแบบผมมั้งฮะ

:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(

zanuk9876
30th July 2016, 19:17
ปกติครับ บอทภาคนี้มันเน้นสไลด์ดักหน้าเราเฉยๆ จังหวะตุกติกแบบโดนดึง โดนกระแทกล้มพวกนี้ก็ยากที่จะได้ฟาวล์

ถ้าเล่นนานๆ พอจับจังหวะได้เวลามันเสียบมาให้รีบหันหลังบังบอล ไม่ก็หันไปเลี้ยงบอลไปทางอื่น หรือไม่ก็เวลาวิ่งๆอยู่เห็นมันสไลด์มาก็รีบเคาะบอลยาว คือให้มันเสียบมาโดนเราแทน จะเรียกฟาวล์ได้ :sweat อย่าว่าแต่ฟรีคิกเลยนะ ผมเล่นมาเกือบปีได้ยิงจุดโทษบอทจากฟาวล์ ประมาณ 2 ครั้งเอง บอทโดนใบแดงบอกตรงๆว่ายังไม่เคยเจอ คือมันก็ขี้โกงน่ะแหละ

อีกอย่างฟรีคิกภาคนี้มันยิงง่ายมาก เผลอๆง่ายกว่ายิงจุดโทษอีก :sweat มันเลยไม่ให้เรายิงบ่อยๆมั้ง

LookPhet
30th July 2016, 20:22
ตาม คห. 2 เลยฮะภาคนี้ยิงง่ายจริงจังตั้งแต่เล่นมายิงฟรีคิกกับลูกโทษเข้านี่นับได้เลย

aeyto
30th July 2016, 20:30
ตาม คห. 2 ว่าคับ ผมเล่นโหมดBAL เป็นกองหน้าไม่เคยได้จุดโทษเลยซักครัง ถ้าโดนมันสไลด์หนักๆ เจ็บทีต้องพักเป็น 2เดือนทุกที