PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำจอที่เล่นกะ ps3ทีครับ

techita
13th July 2011, 21:42
อยากได้ความรู้ว่า จอที่จะเอามาเล่นกับps3 แล้วเหมาะ ควรมีคุณสมบัติ อะไรบ้าง
ทั้งแบบ TV และก็ จอคอมนะครับ
ที่ผมรู แบบ หางอึ่งคือ ต้องรองรับ HDCP แค่นี้เอง จริงๆแล้ว ควรมีอะไรบ้างครับ

อย่างผมลองเล่นกะTV ธรรมดา ตัวหนังสือ ตัว เมนู เล็กมาก อ่านไม่ค่อยออก อย่างเกม GOW เวลา จะเชือด ตัว ใหญ่ ที่ให้กดปุ่ม ตาม TV ผม มันอย่างไงดีละ ปุ่มที่ให้กดตาม มัน อยู๋ซะเข้าไปริมจอ ไม่เต็มจอภาพมันหายไปในขอบจอ มองไม่ค่อยเห็น
เลยว่าจะหา จอ มาเล่นใหม่ แต่อยากรู้ สเปก ที่ ควรมี ของ จอ นะครับ รบกวนด้วยนะครับ

menoskun
13th July 2011, 21:47
จอร์อะไรก็ได้ครับ ที่ไม่ใช่จอร์ธรรมดา LCD LED เเล้วเเต่กำลังทรัพ จอเดี๋ยวนี้ก็ต่อ HDMI ได้หมดเเล้วล่ะครับ

Dead Pepper
13th July 2011, 22:34
LCD อย่างน้อยควรจะซัก 24 นิ้วขึ้นไป แต่ไม่ควรเกิน 32 นิ้ว ยี่ห้อเอาแบบกลาง ๆ อย่าง sanyo หรือ LG ก็ได้ค่ะ ราคาไม่ถึงหมื่นก็มี ลองดูว่ากำลังทรัพย์ของเราซื้อได้ขนาดไหนนะคะ

ลองเข้าไปหาข้อมูลและเปรียบเทียบราคาดูนะคะ
http://www.lcdtvthailand.com/index.asp

TunoE
14th July 2011, 01:13
จริงๆ จอมันก็ใช้ได้หมดล่ะ จะ LCD LED จอจะกว้างใหญ่กี่นิ้ว แล้วแต่กำลังทรัพย์เราครับ

ดูความต้องการใช้อย่างอื่นผสมไปด้วยก็ได้ คงไม่ได้ซื้อมาเผื่อเล่นเกมโดยเฉพาะน่ะ ?

(ดูหนัง ต่อเครื่องเสียง) คิดดูครับ

kama1478
18th July 2011, 13:07
ลองจอ LCD 32 นิ้วดูสิคับน่าจะเหมาะมั้ง

แล้วเอาแบบลองรับ HD ด้วยน่าจะดี และถ้าจะดูรุ่นด้วยแล้วโดยส่วนตัวน่า

จะเอารุ่น SONY มั้งนะคับ (นี่เป็นความเห็นส่วนบุคคลไม่ได้มีเจตนาทะเลาะนะจ๊ะ)

:bye