PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : DotA 2 (จบเกมถึงบางอ้อเลย)

oBenjungo
20th August 2016, 22:18
http://www.uppic.org/image-499F_57B874A9.jpg (http://www.uppic.org/share-499F_57B874A9.html)

ก็ว่าเลือกคนแรก แล้วที่เหลือทำมันมันเลือกตัวกันแบบนี้ Carry ทั้งหมด ละก็เป็นตัว Farm เหมือนกันอีก

มันมากัน 4 คนนี่เอง เล่นแบบ MMR ก็เจอเด็กเกรียน (เหมือนจะเก่ง สุดท้ายก็แพ้) โม้ทั้งเกม

เล่นธรรมดาก็เจอเล่นกาก ๆ โง่ ๆ แบบนี้ ไปไม่ถูกเลย ตัว Acana ซะด้วย :o:o

MMR ผมไม่ 3,000 สักที เมื่อก่อน 3,000 กว่า ๆ แล้วไม่ได้เล่นนานเลยเหลือ 2k ปลาย ๆ ตอนนี้พยายามปั้มขึ้นมา แต่ก็สุดแค่ 2,950 แล้วมันเริ่มยาก (แพ้)

solo นะครับ พยายามเล่นตัวถนัดที่สุด Ezalor ก็ไม่เจอ carry โหด ๆ บ่อย พอไม่เล่นตัว support ก็ไม่มีใครเล่นอีก

มาเล่นสู่กันฟัง วันไหนชนะก็ชนะรวด วันไหนแพ้มันก็คือ แพ้ทุกรอบ

nanohawk2
21st August 2016, 20:55
คนมันไม่สนหรอก มันสนแค่ว่ามันอยากเล่น หรือไม่ก็เพิ่งได้ชุดมาใหม่ คือมันต้องใช้อ่ะ ต่อให้เลือกมา 4 แครี่แล้ว 555+

zdestinyz
21st August 2016, 21:21
Report สิครับรออะไร

Most
21st August 2016, 21:31
สมัครไอดีใหม่เลยครับ start ใหม่ ปั่นขึ้นไปมันเหนื่อย 5555

Zaraki Kempaji
21st August 2016, 23:02
หาเพื่อนเล่นสิครับ

จะได้คุยง่าย แถมสื่อสารกันรู้เรื่อง

oBenjungo
22nd August 2016, 00:37
สมัครไอดีใหม่เลยครับ start ใหม่ ปั่นขึ้นไปมันเหนื่อย 5555

สมัครใหม่ไม่ไหว ทั้งเกม ทั้ง battle pass หมดไปเยอะเลย ดองเกมไว้

ที่แน่ ๆ วันนี้ วันอาทิตย์ เป็นประจำ เป็นวันแห่งความพ่ายแพ้ ลดลงมา 250 แต้ม mmr อะไรจะเวอร์ขนาดนั้น เล่นตัวอะไรก็แพ้

เหมือนทีมจะดีแต่สุดท้ายก็แพ้ ยากจริง ๆ กะแค่เอาแต้มให้มันแตะ 3k จาก 2.95k ลงมาเหลือ 2.7k ปั้มไม่ขึ้นจริง ๆ

มีใครเล่นบ่อย ๆ บ้างมั้ยครับเนี่ย ระกับ 2k นี่เล่นกับพวกนี้ไม่ค่อยจะไหวละ ไม่มีความเป็นทีมเลย ต่างคนต่างเล่น

ใคร ๆ ก็อยากเป็นแครี่ (ขี้กาก)

วันนี้เจอเยอะเลย เข้ามาเล่น afk, หลุดออกจากเกมบ้าง, แครี่ไม่ออก bkb บ้าง, random ตัวบ้าง (เจอแต่ละอย่างทุกรูปแบบ)

ละแปลกที่อีกทีมมันเล่นกันดีจริง พวกกาก ๆ มาอยู่ฝั่งนี้หมด

oBenjungo
22nd August 2016, 00:41
หาเพื่อนเล่นสิครับ

จะได้คุยง่าย แถมสื่อสารกันรู้เรื่อง

เพื่อนผมมันไม่ใช่เล่นมันไปเล่น lol ละคนที่เล่น ก็โคตรกาก เล่นละก็ทะเลาะกัน mmr ทีม 1.8k โคตรขี้กาก (เอาตรง ๆ กระจอก)

พูดมากก็ทะเลาะกัน เลยไม่อยากเล่นกับมัน คนอื่น ๆ ก็ไปติด ragnarok บ้าง

สรุปเลยต้อง solo ไปเรื่อย ๆ แบบนี้ หวังว่าสักวันคงได้แตะ 4k หรือ 5k บ้าง (รอหลุดจากวงจร 2k ที่มีแต่ผู้เล่นแย่ ๆ ได้ก่อน)

เมื่อก่อนเคยเถียงกะเพื่อนนะ mmr แค่ตัวเลข บางคนก็เล่นดี แต่เดี่ยวนี้ มันไม่ใช่แค่ตัวเลขละ มันบ่งบอกถึงโอกาสในการชนะเลย 2k ต้น ๆ นี่แทบไม่ต้องหวังเลย

บางทีเจอ 3k ต้น ๆ ยังกากเลย พวก mmr ทีม 4.5k ยังเคยโผล่มา แต่ก็ไม่ใช่เก่ง (สงสัยมันเกาะเพื่อนชนะ) เล่นอย่างกาก

oBenjungo
22nd August 2016, 00:43

ไม่รู้จะ Report อะไรเหมือนกัน เจอแต่พวกขี้กาก บางทีก็เหมือนแบกทั้งทีมเอาไว้

มีแครี่ก็กะจะพึ่งดันเป็น แครี่กากอีก จบเลย

oBenjungo
22nd August 2016, 00:44
คนมันไม่สนหรอก มันสนแค่ว่ามันอยากเล่น หรือไม่ก็เพิ่งได้ชุดมาใหม่ คือมันต้องใช้อ่ะ ต่อให้เลือกมา 4 แครี่แล้ว 555+

ความจริงมากัน 4 คนมันน่าจะเล่นดี แล้วคนที่กาก น่าจะเป็นผมนะ เพราะมาเดี่ยว แต่ดันกลับกัน พวกมา 4 เล่นกันโคตรขี้กากเลย invoker ใส่แต้ม 250 ด้วย (มั่นใจ นึกว่าจะชนะ)

boonza02
22nd August 2016, 02:11

รีพอทไรเมิ_งเขาซื้อของมาก็อยากรองไส่เล่นๆๆดู เป็นผมก็เล่นตัวที่ชอบอะบางทีก็ไม่ค่อยสนใจทีมหรอก

fornixz
22nd August 2016, 03:31
mmr มันกดเจอทีม 4 ได้ด้วยเหรอครับเพิ่งรู้ อิอิ

CanDiiZ
22nd August 2016, 07:59
เกรียนไทยหัวใจแครี่ อยู่ละ

นี่พี่แกเล่นตายทะลุ godlike เลยนะ

แล้ว hero นี่ สู้ไม่ได้ทุกกระบวนท่าเลย

ทำใจครับ ถ้าไม่หาคนเล่นด้วยก็เจอแบบนี้แหละ

แต่ที่รู้สึกแปลกเหมือนกันคือ ทำไมพวก noob มันชอบมาอยู่ทีมเราทุกทีเลย

เคยเจอแบบ axe เหมือนจะดีออก vanguard แต่ไม่ blink วิ่งเข้าไปกลางดง teen แล้ว call แล้ว ulti เลย

hp เค้ายังไม่ทันลดเลย มัน ulti เฉย หลายครั้งมาก -*-

skob
22nd August 2016, 22:38
แนะนำให้ไปเกมใหม่ อย่าง Heroes of the Storm ครับ

oBenjungo
23rd August 2016, 16:36
แนะนำให้ไปเกมใหม่ อย่าง Heroes of the Storm ครับ

เกมนี้ลองแล้ว ไม่มีความรู้สึกว่าสนุกเลยครับ เลยไม่ได้เล่น สงสัยไม่ใช่แนว

oBenjungo
23rd August 2016, 16:39
เกรียนไทยหัวใจแครี่ อยู่ละ

นี่พี่แกเล่นตายทะลุ godlike เลยนะ

แล้ว hero นี่ สู้ไม่ได้ทุกกระบวนท่าเลย

ทำใจครับ ถ้าไม่หาคนเล่นด้วยก็เจอแบบนี้แหละ

แต่ที่รู้สึกแปลกเหมือนกันคือ ทำไมพวก noob มันชอบมาอยู่ทีมเราทุกทีเลย

เคยเจอแบบ axe เหมือนจะดีออก vanguard แต่ไม่ blink วิ่งเข้าไปกลางดง teen แล้ว call แล้ว ulti เลย

hp เค้ายังไม่ทันลดเลย มัน ulti เฉย หลายครั้งมาก -*-

มันมี noob มาอยู่ทีมเราเสมอแหละครับ ถึงจะมีแครี่ เหมือนจะเก่ง แต่พอท้าย ๆ เกมจะรู้ว่า มันไม่ได้เก่งมันแค่เล่นได้ แต่เอาทีมไปไม่รอด

ผมเล่นตัวถนัดที่ คิดว่าพริ้วที่สุด กวนอีกฝั่งได้ดีที่สุด ยังแพ้ เพราะเก่งคนเดียวมันก็ไม่ช่วยอะไร ที่ไม่เล่นแบบธรรมดาก็เพราะ (เล่นไปได้อะไร แค่สนุก)

เล่นธรรมดาส่วนมากจะเป็นพวก เอามัน Random ทุกรอบไป แพ้ชนะช่างมัน ไปเล่น mmr ก็มีเจอบ้าง แต่ที่เห็นชัด ๆ คือ ไม่มีใครเล่น ซับกันเลย

เมื่อวานไม่ได้เล่น mmr รู้สึกคลายเครียดได้เยอะเลย เดี่ยววันนี้ลุยอีกรอบ ไม่ 3k สักที เจอแต่พวกกาก ๆ

kiraza15
23rd August 2016, 17:38
เล่นเเบบไม่จัดอันดับไม่น่าซีเรียสนะ บางคงเล่นไม่จัดเขาเล่นเอาฮ่ามากกว่า อย่างเช่นผม เล่นเเบบไม่จัดผมชอบออกของมั้ว เเพ้ก็ไม่เป็นไรไม่เสียไรอยู่เเล้วนิ
เล่นเเบบจัดอันดับนิค่อย เอาจริง 2k กับ 3k ยังวัดไรไม่ได้หรอก ผม 3.5k ก็ยังเจอเป็นเรื่องปกติ มันต้อง 4k ขึ้นถึงจะเจอคนเล่นเป็นจริงๆ
ถ้าคิดเเบบท่านนิปวดหัวตายเเน่ ลองคิดว่าทีมเรามันไม่ได้กาก หรอก เเค่เล่นไม่ดี เเต่ทีมตรงข้ามเล่นดีกว่า (อย่าจ้องเเต่จะโทษคนอื่นครับเราทำหน้าที่ของเราดีหรือยัง อย่างเช่นเราเล่นซับเราทำให้เเครีเรารวยไหม เราช่วย ward ไม่ให้เขาตายรึป่าว ไม่ใช้ว่าเเพ้เเล้วจะโทษเเต่เเครี เเครีตัวเดียวก็ไม่ทำให้ทีมชนะได้หรอก นะเกมนี้มันเล่นเป็นทีม)

_SaBasTaiN_
23rd August 2016, 21:20
แพ้ทั้งวันนี่โคตรเซงทำอะไรก็ไม่มีความสุข

oBenjungo
23rd August 2016, 22:17
เล่นเเบบไม่จัดอันดับไม่น่าซีเรียสนะ บางคงเล่นไม่จัดเขาเล่นเอาฮ่ามากกว่า อย่างเช่นผม เล่นเเบบไม่จัดผมชอบออกของมั้ว เเพ้ก็ไม่เป็นไรไม่เสียไรอยู่เเล้วนิ
เล่นเเบบจัดอันดับนิค่อย เอาจริง 2k กับ 3k ยังวัดไรไม่ได้หรอก ผม 3.5k ก็ยังเจอเป็นเรื่องปกติ มันต้อง 4k ขึ้นถึงจะเจอคนเล่นเป็นจริงๆ
ถ้าคิดเเบบท่านนิปวดหัวตายเเน่ ลองคิดว่าทีมเรามันไม่ได้กาก หรอก เเค่เล่นไม่ดี เเต่ทีมตรงข้ามเล่นดีกว่า (อย่าจ้องเเต่จะโทษคนอื่นครับเราทำหน้าที่ของเราดีหรือยัง อย่างเช่นเราเล่นซับเราทำให้เเครีเรารวยไหม เราช่วย ward ไม่ให้เขาตายรึป่าว ไม่ใช้ว่าเเพ้เเล้วจะโทษเเต่เเครี เเครีตัวเดียวก็ไม่ทำให้ทีมชนะได้หรอก นะเกมนี้มันเล่นเป็นทีม)

ผมซับเต็มที่นะ แต่พอเห็นว่าแครี่ มันกาก ผมก็ไม่ซับละ รู้จุดจบ ซับไปก็แค่นั้น เล่นจัดอันดับยังมีแรนดอมโชว์อีก

oBenjungo
23rd August 2016, 22:19
แพ้ทั้งวันนี่โคตรเซงทำอะไรก็ไม่มีความสุข

แพ้รัว ๆ แล้วไปนอน (ฝันร้ายอะ) มันคาใจ จาก 2950 ลดฮวบวันเดียวเหลือ 2700 เล่นตัวถนัดก็แพ้ เล่นตัวที่เล่นแล้วสนุก ก็ยังแพ้

L4ST7T4ND
24th August 2016, 01:14
เลิกเล่นแล้วครับ solo MMR 4.7

ผมเกลียดเกมนี้

ลาก่อน

cHolTOP
24th August 2016, 21:43
ชะตาเดียวกันครับ mmr ผมก้ประมาน 3000 -3100 ไม่ขึ็นสักที เล่นกี่ตาๆก้เจอเเต่อะไรก้ไม่รู้ หนีเล่นธรรมดาก้เจอบ่น lag อีก = =

oBenjungo
25th August 2016, 22:30

ลาก่อน

ผมคงไม่ถึง 4k แน่ ๆ ถ้าเจอแต่ทีมที่เล่นตามใจฉันแบบนี้

oBenjungo
25th August 2016, 22:31
ชะตาเดียวกันครับ mmr ผมก้ประมาน 3000 -3100 ไม่ขึ็นสักที เล่นกี่ตาๆก้เจอเเต่อะไรก้ไม่รู้ หนีเล่นธรรมดาก้เจอบ่น lag อีก = =

ยังดียัง 3k มันจะคงระดับไว้ แต่จะแตะ 3k นี่มันไม่ถึงสักที ใกล้ จะถึง ก็แพ้ ประจำเลย

haruhi002z
25th August 2016, 23:12
วันนี้ผมเล่นมา 5 เกม เเพ้4 ชนะ 1 MMR มันคุ้มกันปะเนี้ย เเพ้เเล้วหัวร้อน หัวร้อนเเล้วเล่นอีก ก็เเพ้อีก

Gzerk111
25th August 2016, 23:59
ทำใจครับ กว่าจะหลุดวังวนแบบนี้ได้ ต้อง 4000+ พวก 3000 ยังพอมีอยู่นะแต่ 2000 นี่เยอะเลยต้องทำใจ:) แต่ถ้าคุณโชคดีจะเจอ 1700 ที่เก่งกว่า 3000 อีก XD

L4ST7T4ND
26th August 2016, 11:25
จะ 2K 3K 4K

ไม่ต้องซีเรียสครับเพื่อนๆ พวกเราสถุนเหมือนกัน

4K ไม่ได้มีอะไรดีเลย มีพวกโง่ๆอยู่เหมือน 1K เต็มไปหมด

ต้อง 5K++ ครับ จะไม่ค่อยมีพวกเล่นไม่รู้เรื่อง

oBenjungo
27th August 2016, 01:18
วันนี้ผมเล่นมา 5 เกม เเพ้4 ชนะ 1 MMR มันคุ้มกันปะเนี้ย เเพ้เเล้วหัวร้อน หัวร้อนเเล้วเล่นอีก ก็เเพ้อีก

บางทียิ่งเล่น ยิ่งแพ้ แล้วใจเรามันก็ไม่ยอมไง ต้องชนะ แล้วอารมณ์เสียไปเล่นไป มันก็ชนะยาก ตอนนี้ mmr ผมขยับขึ้นมาอีกนิด 2850 ขาดไปอีก 4 เกมที่ต้องชนะ จะเท่าเดิม

แต่คงเป็นไปได้ยาก ชนะ 4 เกมติด อยาก 3k เร็ว ๆ จะได้เจอพวกที่เล่นดี ๆ บ้าง

oBenjungo
27th August 2016, 01:19
จะ 2K 3K 4K

ไม่ต้องซีเรียสครับเพื่อนๆ พวกเราสถุนเหมือนกัน

4K ไม่ได้มีอะไรดีเลย มีพวกโง่ๆอยู่เหมือน 1K เต็มไปหมด

ต้อง 5K++ ครับ จะไม่ค่อยมีพวกเล่นไม่รู้เรื่อง

5k นี่ฝันที่ยาวไกลเลยยิ่งเล่น solo ด้วยแล้วใช้เวลาเป็นเดือน ดีไม่ดีเป็นปีกว่าจะถึง (แล้วเราก็จะเสียเวลาเล่นแต่เกมไปวัน ๆ ไม่ได้ทำอย่างอื่นแล้ว)

oBenjungo
27th August 2016, 01:23
ทำใจครับ กว่าจะหลุดวังวนแบบนี้ได้ ต้อง 4000+ พวก 3000 ยังพอมีอยู่นะแต่ 2000 นี่เยอะเลยต้องทำใจ:) แต่ถ้าคุณโชคดีจะเจอ 1700 ที่เก่งกว่า 3000 อีก XD

3.3k บางทีเจอ (คิดในใจ โชคดีละมี 3k) ที่ไหนได้เล่นโคตรกาก 55+ 1k กว่า ๆ ที่เล่นดี ๆ ยังไม่เห็นเลยครับ เพื่อนผม 1.8k เล่นกะมันแล้วอมรมณ์เสีย เล่นแครี่ป๊อด ออกของตามใจตัวเอง บอกก็ไม่ฟัง

พอบ่น ก็เถียงแล้วก็ทะเลาะกัน

ผมเล่นตัวซับเพื่อนผมเล่น แครี่ บอกให้ฟาร์มบน (ดันบอกถ้าไปบนก็แย่งเงินผมสิ) ทั้ง ๆ ที่ผมเล่นฮีโร่ซับเต็มที่เลย เจอแบบนี้ ผมก็ไม่ซับละ ชอบทำตัวโง่ ทุกวันนี้ผมไม่เล่นกับเพื่อนเลย

เล่นแล้วทะเลาะกัน เล่นคนเดียวดีกว่าสบายใจ ถึงโอกาสในการชนะจะน้อย ก็ยังดีกว่าคนใกล้ตัวเราโชว์โง่ให้เราเห็น อีกอย่างมันเพื่อนกัน ว่าไรมากไม่ได้ ทะเลาะกันไปก็ไร้สาระ กับแค่เกม

L4ST7T4ND
28th August 2016, 02:54
5k นี่ฝันที่ยาวไกลเลยยิ่งเล่น solo ด้วยแล้วใช้เวลาเป็นเดือน ดีไม่ดีเป็นปีกว่าจะถึง (แล้วเราก็จะเสียเวลาเล่นแต่เกมไปวัน ๆ ไม่ได้ทำอย่างอื่นแล้ว)

นั่นแหละ เป็นเหตุผลที่ผมเลิกเล่น ผมอายุ 22 แล้วด้วย

- เสียเวลามากกว่าเกมอื่นมากๆ
- ถ้าหงุดหงิด หัวเสีย หัวร้อนแล้ว ทั้งวันนั้นในชีวิตจริวแทบจะแย่ไปเลย
- ไปทำไรกลางเกมไม่ได้ เผลอๆ คนรอบข้างไม่เข้าใจ ทะเลาะกันอีก
- เครียด ผมเป็นมะเร็งขึ้นมาไอ gabe มันไม่รับผิดชอบหรอกนะ

อิอิ

Hanumanba
28th August 2016, 03:07
Solo MMR มันเจอทีมด้วยหรอ ครับ มันต้องเจอคนที่ solo เหมือนๆกันนิ

SaJi
28th August 2016, 03:16

ลาก่อน

4.2 ครับเลิกแล้วเหมือนกัน 555 เกลียดเกมนี้

kunikuman
28th August 2016, 04:13
นี้มันเกมทำลายมิตรภาพชัดๆ ฮาๆๆ แลดูไร้สาระมาก แถมเสียสุขภาพจิตไปด้วย ไม่เข้าใจจริง เอาเหอะ พยามเข้าคับสักวันคงถึงถ้าถึงแรค์ที่ต้องการเมื่อไหร่ อย่าลืมเอามาประกาศหล่ะ ฮาๆ ผมนี้ ไม่เคยมาซีเรียสกับเกมนี้เลย จะแรงค์สูงแรงค์ต่ำมันก็ไม่ได้แตกต่างกัน จุดมุ่งหมายของเกมคือยึดบ้านฝั่งตรงข้าม แพ้ก็คิดว่าทีมเค้าเก่งกว่าฝีมือเราไม่ถึง ชนะก็เราก็ยังมีฝีมืออยู่บ้าง ไม่ได้เลวร้ายอะไร

Cagoman
28th August 2016, 08:40
รีพอทไรเมิ_งเขาซื้อของมาก็อยากรองไส่เล่นๆๆดู เป็นผมก็เล่นตัวที่ชอบอะบางทีก็ไม่ค่อยสนใจทีมหรอก

0-12 ไม่ให้ report เล่นไม่ค่อยสนใจทีมแล้วเมิ_งจะมาเล่นทำไม ไปเล่นกับ mom เมิ_งนู้น

oBenjungo
28th August 2016, 21:56
นี้มันเกมทำลายมิตรภาพชัดๆ ฮาๆๆ แลดูไร้สาระมาก แถมเสียสุขภาพจิตไปด้วย ไม่เข้าใจจริง เอาเหอะ พยามเข้าคับสักวันคงถึงถ้าถึงแรค์ที่ต้องการเมื่อไหร่ อย่าลืมเอามาประกาศหล่ะ ฮาๆ ผมนี้ ไม่เคยมาซีเรียสกับเกมนี้เลย จะแรงค์สูงแรงค์ต่ำมันก็ไม่ได้แตกต่างกัน จุดมุ่งหมายของเกมคือยึดบ้านฝั่งตรงข้าม แพ้ก็คิดว่าทีมเค้าเก่งกว่าฝีมือเราไม่ถึง ชนะก็เราก็ยังมีฝีมืออยู่บ้าง ไม่ได้เลวร้ายอะไร

บางทีมันก็แค่ Rank ของเกม มีเยอะหรือมีน้อยมันก็ไม่ได้ทำให้ชีวิต (จริง) ของเราดีขึ้น แต่ผมก็ชอบเล่นนะ เล่นแล้วมีอะไรมากกว่า แพ้, ชนะ (ได้อารมณ์เสีย)

keekaksungkung
31st August 2016, 16:57

เมิ_งไม่สนใจเลือกตัวเพื่อทีม กูก็ไม่สนที่จะกดรีพอต์ทพวกเมิ_งครับ:p

Arteries
31st August 2016, 18:09
เหมือนกันเลย เป็นแบบเดียวกัน ชอบตัวเดียวกันด้วย 5555