PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Micro SD Card Format หรือ ลบ อะไรในนั้นไม่ได้เลยครับ ใครรู้ช่วยตอบทีนะครับ

gohun
25th August 2016, 18:07
ใครรู้ช่วยตอบทีนะครับ คือ Micro SD Card ของผมมันเป็นอะไรไม่รู้ครับ Format หรือ ลบ อะไรในนั้นไม่ได้เลยครับ พอลบไปมันก็กลับมาเหมือนเดิมครับ ใส่อะไรเข้าไปได้ครับ แต่พอ Refresh ก็กลับมาเหมือนเดิมครับ และไฟล์ในนั้นสามารถเล่นได้ปรกติครับ ดูหนังได้ โปรแกรมในนั้นก็ลงได้ครับ Micro SD Card ตัวนี้ผมใช้กับมือถือ Android 4.4.4 ครับ ขอขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าเลยนะครับ

helloweentz
26th August 2016, 06:49
มีความเป็นไปได้ที่ sd จะเสีย ครับ ใช้ยี่ห้ออะไรครับ

gohun
27th August 2016, 14:24
มีความเป็นไปได้ที่ sd จะเสีย ครับ ใช้ยี่ห้ออะไรครับ
Sandisk Ultra 32Gb 48MB/s 320x ครับ ใช้ยังไม่ถึงปีเลยครับ ซื้อที่ Big C ไปเครมที่ Big C เค้าบอกเครมไม่ได้ครับ ขอบคุณครับ

helloweentz
29th August 2016, 13:54
Big C ไม่ค่อยให้เครมครับ ต้องดูว่า การ์ด ประกันที่ไหนครับ ดูตรงกล่องครับ

ส่วนมากบ้างทีการ์ดมันไม่ได้พังที่ตัวมันเองครับ

อุปกรณ์ที่ใช้ร่วมอาจจะทำให้มันพังครับ

เคยมีอยู่ช่วงหนึ่งที่ว่า มีมือถือรุ่นหนึ่ง ใส่การ์ดอะไรไปก็พังครับ

nealy
30th August 2016, 14:33
ลองใช้โปรแกรมfomatดีๆดู เช่น HP USB Disk Storage Format Tool ดูครับ

gohun
31st August 2016, 15:38
ลองใช้โปรแกรมfomatดีๆดู เช่น HP USB Disk Storage Format Tool ดูครับ
ตัวนี้ผมลองแล้ว fomat ไม่ได้ครับ ขอบคุณครับ

surathus
31st August 2016, 16:51
ลองเอาไป format ด้วยกล้องถ่ายรูป หรือ มือถือโนเกียรุ่นเก่าๆ มันจะมีฟังก์ชั่น format card อยู่นะ
ผมใช้ประจำ บางทีทำจากคอมไม่ได้ก็เอาไป ฟอร์เเมตด้วยวิธีเหล่านี้เเหละครับ

gohun
2nd September 2016, 14:49
ลองเอาไป format ด้วยกล้องถ่ายรูป หรือ มือถือโนเกียรุ่นเก่าๆ มันจะมีฟังก์ชั่น format card อยู่นะ
ผมใช้ประจำ บางทีทำจากคอมไม่ได้ก็เอาไป ฟอร์เเมตด้วยวิธีเหล่านี้เเหละครับ
ลองเอาไป format ด้วยกล้องถ่ายรูป และ Xbox360 ก็ไม่ได้ครับ ขอบคุณครับ