PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เลือกซื้อ Notebook ไว้สำหรับ ลง Windows และ Linux

JoeyzaS
29th August 2016, 15:42
Notebook สำหรับ Windows หรือ Linux นะครับ งบประมาณ35k +- 2k

ใช้ notebook ค่ายไหนดีครับ

อาจารย์ที่มหาลัยเค้าให้มาหาสเปคนะครับ

พอดีไม่ค่อยมีความรู้เรื่อง Linux สักเท่าไหร่

เรียนเกี่ยวกับ พวกการเขียนโค้ดพวก ไพตรอน นะครับ

ไม่รู้ว่าต้องใช้สเปคขนาดไหนครับ ไว้สำหรับเขียนโปรแกรมอะไรพวกนี้แหล่ะครับ

ขอบคุณครับ รบกวนด้วยครับ

(ถ้า Linux ใช้สเปคต่ำ ก็รบกวนหาสเปคที่ คุ้มกับ 35k ที่อาจารย์เค้าต้องการทีนะครับ เดี๋ยวใช้งบไม่คุ้ม:o)

nealy
30th August 2016, 14:30
ส่วนตัวชอบAsus แต่ซื้อLenovo ใช้เพราะ ถูก ในราคาเดียวกันได้เสกแรงกว่าasusเยอะพอสมควร แต่ถ้าชอบหรูๆ ยกให้Asus ปล.ความชอบส่วนตัว ปล2.ไม่ได้ค่าโฆษณาแต่อย่างไร ปล3.แนะนำตัวที่การ์ดจอแยกเป็นNvidia ถ้าไม่อยากตั้งค่านู่นนี่ให้ยุ่งยาก ปล4.ไปละ