PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : CRYSIS 2 MULTIPLAYER CLUB THAILAND

hero23093060
13th October 2011, 14:37
กระทู้นี้จะเป็นการนัดพบและนัดเล่นกันหรือแลกเปลี่ยนข้อมูลเกมส์crysis 2 multiplayer นะครับ

จุดเริ่มต้นของคลับ

คลับนี้ผมตั้งใจจะสร้างมานาละครับแต่บอร์ดเก่าเขามีแล้วเลยไม่ได้สร้างพอผมมาอีกทีอ้าวหายไปแล้วเลยขอรือฟื้นเกมส์นี้ขึ้นมาพูดคุยกันนะครับเดียวมีอะไรจะอัพเดทให้นะครับเพิ่งตั้งครั้งแรกผิดพลาดประการใดติชมด้วยครับ

ตัวอย่างเล็กๆน้อยๆของเกมส์นี้ในโหมดมัลติเพลเยอร์

http://www.youtube.com/watch?v=M1YDkLIGtqU

ข้อมูลเพิ่มเติมและสกิลต่างๆ

วิธีแก้ปัญหา Redeem Code ของ limited edition ครับผม

มีวิธีแก้แล้วสำหรับเพื่อนๆ คนไหนที่ยัง ปลดล๊อคไม่ได้

1.ใครที่ใช้ Firefox อยู่ให้ลบ Cookie ใน firefox ออก

กดที่ เครื่องมือ>ตัวเลือก>ความเป็นส่วนตัว>เอาคุ๊กกี้ออก และหาคำว่า mycrysis เจอแล้วลบออกให้หมด

แล้วล๊อคอินเข้า mycrysis.com ใหม่ครับไปปลดของที่

www.mycrysis.com/limitededition

หรือ

2.ถ้าท่านใช้ Firefox เป็น เบราเซอร์หลัก ให้ท่านเปลี่ยนไปใช้ที่เบราเซอร์ Internet Explorer แทนครับ

Login แล้วใช้งาน code ที่ www.mycrysis.com/limitededition

ปล.ผมปลดของได้แล้วละ เฮ้อออ- -" เล่นจน lv8 แล้วมาปลดของเลยได้เพิ่มมาแค่ เวลเดียว เซ็งจริง

วิธีแก้ปัญหาเข้า Multiplayer แล้วถาม Key ตลอด

We are aware that some people are experiencing an issue with their Crysis 2 multiplayer key. A patch to fix issue will be made available soon but in the mean time here is an easy work around solution;

1. Load Crysis 2, go to multiplayer and type in your key
2. Navigate back to Single Player
3. Go back into multiplayer and re-enter your key

After completing these 3 steps your multiplayer key will be saved and you will not be required to re-enter it. If you complete these steps and it still does work post here and let us know. Please ensure carefully that you follow the steps above before reporting an issue.

ขอแปลง่ายๆ เลยคือ

1.เข้าเกมส์แล้ว กดเข้า multiplayer แล้วใส่ key
2.หลังจากใส่ key แล้ว ให้เข้าไปที่โหมด Single Player
3.แล้วก็กลับมาที่ โหมด multiplayer อีกครั้งแล้วก็ใส่ key อีกครั้ง

หลังจากที่ทำครบสามครั้นตอนแล้ว Key ของท่านก็จะ save โดยอัตโนมัติ แล้วจะไม่ถามหาอีกครับ ถ้าใช้ตามวิธีนี้ไม่ได้ผลหรือได้ผลยังไงก็กลับมาบอกกั

วิธีข้าม Intro ตอนเริ่มเกมส์ ประหยัดเวลาในการเข้าเกมส์
1.คลิ๊กขวาที่ Shotcut เกมส์ Crysis2 ที่หน้า เดสทอปเลือก Properties
2.ในช่อง Traget จะขึ้นว่า "C:\Program Files (x86)\Electronic Arts\Crytek\Crysis 2\bin32\Crysis2.exe"
3.เราเพิ่ม +g_skipIntro=1 ต่อท้ายด้านหลัง(เว้นวรรคหนึ่งครั้ง) จะได้
"C:\Program Files (x86)\Electronic Arts\Crytek\Crysis 2\bin32\Crysis2.exe" +g_skipIntro=1
4.กด OK แล้วลองเข้าเกมส์มันก็จะข้าม Intro ครับ (ประหยัดเวลาในการเข้าเกมส์)

ข้อมูลดังกล่าวขอขอบกราบพระคุณท่าน actionvip มากเลยนะครับผมกระทู้อาจไม่สวยเดียวขอเวลาศึกษานะครับใครคิดว่าเล่นบ่อยร่วมลงชื่อได้เลยครับ

รายชื่อผู้ร่วมเล่นกับพวกเรา
starzerobenz
AUTcher

akegvd
13th October 2011, 15:32
เจิมละกันครับ

ผมเล่นสู้พวกเค้าไม่ได้มีแต่เก่งๆ + งงปุ่ม 555

ผมชื่อ akegvd เข้าไปเล่นบางที แล้วเล่นประจำเซิฟเวอร์ไหนกันอ่า

Nickname
13th October 2011, 15:41
แผ่นแท้เหรอครับ

AUTcher
13th October 2011, 15:53
ลงชื่อด้วยครับ name AUTcher :declare

nappapa
13th October 2011, 17:45
ลบเกมส์ไปแว้วอ่ะดิ

Matizano
13th October 2011, 18:07
ไม่ค่อยได้เล่นเลยช่วงนี้ เข้าไปทีไร มันวังเวง เจอเซิฟมีคนก็ดันเต็ม เข้าไปรอเซิฟใหม่ก็ไม่มีใครเข้ามา

starzerobenz
13th October 2011, 18:24
เข้ามาร่วมด้วยคนครับ
ชื่อในเกมชื่อว่า starzerobenz สังกัด OCZ ครับ:bye

13th October 2011, 18:58
ขอบคุณที่สนใจนะครับผมชื่อhero23093060นะครับแอดได้

17th October 2011, 13:29
ที่บ้านเสาไฟล่มเน็ตดับตูละเซง