PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เห็นว่าคนเล่นโปเกม่อนยอดตกทุกวัน

yamlovely02
6th September 2016, 12:36
จริงไหมที่คนเล่นโปเกม่อนจะไม่มีแล้ว ตอนนี้

ko555555
6th September 2016, 15:06
ธรรมดาครับ เกมเปิดตัวมาแรง กระแสแรง ใครๆก็อยากเล่นกันหมด เวลาผ่านไปกระแสเริ่มตก พวกที่เล่นตามกระแสก็เลิก พวกที่เบื่อๆกับวงจรอันไม่มีสิ้นสุดของเกมก็เลิก ทีนี้ก็จะมีแต่คนที่ตั้งใจอยากจะเล่นจริงๆ

แต่ที่ว่าถึงขั้นจะไม่มีแล้วผมว่าไม่นะ แถวนี้ผมก็ยังเห็นคนเล่นอยู่เรื่อยๆ แม้แต่ ingress ก็ไม่ต่างกัน ถึงคนจะลดไปบ้างหลังจากช่วงเปิดตัว แต่ก็ยังมีคนเล่นอยู่เรื่อยๆตลอดไม่เคยร้าง และโปเกมอนก็จะเป็นแบบเดียวกัน

ยิ่งพวกบอทพวกมุดนี่ก็ยังมีเยอะ แล้วเรามองไม่เห็นตัวด้วย ไม่รู้ว่ามีเยอะแค่ไหน เพราะพวกนั้นไม่ได้อยู่ในสถานที่จริง ผมเคยทดสอบฟาร์มยิมกับเพื่อนคนละทีม ผลัดกันตีผลัดกันขึ้น จะมีใครไม่รู้ มาแย่งขึ้นตัดหน้าเป็นพักๆทั้งๆที่แถวๆนั้นก็ไม่มีคนอื่น

wongthida
7th September 2016, 17:10
เดียวรอมีอัพเดท ระบบ buddy เทรด ต่อสู้กันเองระหว่าง trainer คนก็คงเพิ่มขึ้นมาอีกบ้างหล่ะ