PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยแปลภาษาอังกฤษให้หน่อยครับ

18062503
11th September 2016, 00:07
You'll see this when there are not enough people in your area to match you to a local server. We expand the region so we can get you into game sooner, but that might mean the server is further away (and you might experience more latency). Unfortunately this isn't anything we can fix, this is how the system is designed, and unless you have more people nearby this will happen. Perhaps you can get some friends to play, and party up together so you can fill out a 6-player match?
ตามนี้ครับขอบคุณครับ

Artz32
11th September 2016, 01:18
เกมส์ไรครับ

macnum10
11th September 2016, 16:16
คนน้อยไป แนะนำให้หาเพื่อนเล่นเพิ่มครับ เขายังแก้ไขอะไรไม่ได้

DavidNassau
11th September 2016, 18:46
ช่วยแปลไทยเป็น eng ให้ด้วยได้เปล่าครับ กลัวเกมมันเปิดมาแล้วเน่า

ไม่เอา goo นะ

"อยากให้ตอนเริ่มมีการ์ดบนมือ 5 ใบ ในสนาม มอนสเตอร์,เวท/กับดัก มี 5 ช่อง"

ถ้าเข้าใจวิธีเล่นของเกมนี้น่าจะช่วยผมแปลได้ดีขึ้น อ่ะ นะ

~FeaR~
12th September 2016, 01:12
18062503-
คุณจะเห็นสิ่งนี้เมื่อมีคนในเขตพื้นที่ของคุณไม่พอที่จะจับคู่กับคุณบนเซิฟเวอร์. เราขยายขอบเขตเพื่อที่จะนำคุณเข้าสู่เกมได้, แต่นั่นก็ก็หมายความว่าเซิฟเวอร์จะไกลออกไปเช่นกัน (และคุณอาจเจอกับอาการแลค).
โชคไม่ดีที่เราไม่สามารถแก้ไขมันได้, ระบบถูกออกแบบมาอย่างนี้, สิ่งนี้จะไม่เกิดขึ้นถ้าคุณมีผู้เล่นอยู่พื้นที่ใกล้คุณ. บางทีคุณควรหาเพื่อนและรวมกลุ่มกันเพื่อจะได้เล่นแมชหกคนได้

DavidNassau-
On the beginning, I want to have five cards on a hand. In the field, monsters, magics/traps, each have five slots.
ผมไม่เข้าใจประโยคหลัง "ในสนาม มอนสเตอร์,เวท/กับดัก มี 5 ช่อง"

DavidNassau
12th September 2016, 03:48
คือเดิม ที มันมี 5 ช่องอยู่แล้วอ่ะ ครับ ทั้งในการ์ตูนทั้งเกม แต่นี่ของมาสโฟน ทำสะไม่เหลือ

การ์ดเป็นแบบเก่าแต่ดันใช้กฎใหม่ คนเริ่มเล่นคนแรกเสียเปรียบมากเพราะจั่วการ์ดไม่ได้

การ์ดมันยังช้าอยู่ไม่เหมือน การ์ด รุ่นหลังๆ

-------------------------------

โทษทีที่พาทู้ออกทะเล แต่ ผมไม่อยากให้เกมมันเปิดมาเน่าแบบ ragnarok exe น่ะ

พอดีมันเบต้าอยู่ แล้วมันมีให้ตอบอ่ะครับ