PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [ประกาศ] กฏการขอเกมส์ ในหมวด Console Game - Request

Aegis
13th July 2011, 23:13
เนื่องจากว่า ในหมวด Console Game - Request ที่มีคนขอเกมส์มาค่อนข้างเยอะพอสมควร แต่การขอนั้นยังไม่เป็นระเบียบสักเท่าไหร่ ผมขอใช้กฏในการขอเกมส์ ดังนี้ครับ

** ก่อนขอเกมส์ ให้ไปดูรายชื่อเกมส์ที่เราต้องการก่อน เช่น
- ต้องการเกมส์ PSP ให้ไปดูที่ PSP CENTER(ดูได้ที่หมวด Console Game - Download)
- ใช้ปุ่ม "Search" ในการค้นหาเกมส์

หากทำตามทั้ง 2 ขั้นตอนนี้แล้ว ยังไม่เจอเกมส์ที่ต้องการแล้ว สามารถตั้งกระทู้เพื่อขอเกมส์นั้นๆได้ครับ
แต่หากว่าผมดูแล้ว มีคนโพสเอาไว้แล้ว ผมขอลบกระทู้ที่ตั้ง โดยจะแจ้งให้ทราบภายหลังนะครับ

กฏมีดังนี้

1. ชื่อกระทู้ ควรบอกชื่อองค์ประกอบให้ครบถ้วน ได้แก่
1.1 ชื่อเครื่องเกมส์
1.2 ชื่อเกมส์(ถ้ามี) หากลืมชื่อเกมส์หรือต้องการเกมส์อื่นๆ ให้บอกลักษณะเด่นๆของเกมส์นั้นๆ
1.3 ภาษาของเกมส์

ตัวอย่าง

[PSP] ขอเกมส์ PES2010(USA) หน่อยครับ

2. รายละเอียดในกระทู้ ได้แก่
2.1 ชื่อเกมส์(ถ้ามี)
2.2 ปกของเกมส์ (ถ้ามี)
2.3 เหตุผลว่า ทำไมถึงต้องตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา

ตัวอย่าง :

PES2010

ขอเกมส์ PES2010 หน่อยครับ พอดีว่าลิ้งค์อื่นๆนั้นเสียไปแล้ว

เพิ่มเติม : สำหรับคนที่รับแจกเกมส์นั้น ให้ตั้งกระทู้ที่หมวดนี้เท่านั้นนะครับ ส่วนในเรื่องว่า มีหลายกระทู้ที่ตั้งรับขอเกมส์ จะมีการคุยกันเร็วๆนี้ครับ ว่าจะรวมกระทู้พวกนี้เป็นกระทู้เดียวกันดีไหม หรืออะไรยังไง เดี๋ยวจะมาแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

อาจจะไม่ต้องเหมือนตามนี้ 100% นะครับ แต่ขอให้ทุกคนควรค้นหาด้วยตนเองก่อนตั้งกระทู้นะครับ

แคชมาจากบอร์ดเก่านะครับ ถึงจะเป็นบ้านบอร์ดใหม่ แต่กฏต่างๆก็ยังคงเหมือนเดิมครับ

MooRs108
27th July 2011, 18:43
ผมเป็นคนลงเองครับ ขอบคุณสำหรับการแคชนะครับ

Kingring
15th September 2011, 10:20
เสนอความคิดเห็นหน่อยนะ

ผมว่าน่าจะแยก หมวดอีกหน่อยนะ เช่น
ฟอรั่ม PSP
ฟอรั่ม PS3
ฟอรั่ม XBOX
ฟอรั่ม Wii
เป็นต้น เพราะจะได้ง่ายต่อการค้นหาและไม่ต้องโพสซ้ำกันครบ

ezygamelink
15th February 2012, 14:17
รับทราบครับผม

mark2309
29th February 2012, 00:37
รับทราบแล้วครับ !! :heart

pon2543
29th March 2012, 22:25
ครับ ครับ ครับ

*จากความคิดเห็นของคุณ Kingring ผมเห็นด้วยครับ