PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : วิธีลง DLC กับแพท Dragon age2 Full ของคุณ Ramis โดยผมเอง

blnitw123
13th October 2011, 22:25
บางคนบอกโหลดตัว full ไปแล้ว ลงแพทไม่ได้ลง DLC ไม่ได้--เพราะว่ามันเป็นตัวเกมที่ลงไว้อยู่แล้วแค่แตกไฟล์ออกมาเฉยๆ
แต่ผมแก้ปัญหาได้ เลยจะมาบอกต่อเพื่อนๆครับ

1.แตกไฟล์ Dragon.Age.II.rar จะได้ Folder Dragon age 2
2.ให้คลิกเขาไปใน Folder Dragon age2
3.คลิกเข้าไปใน Folder __Installer และจะเจอ folder DISK1 คลิกเข้าไป
4.จะเจอไฟล์ EASetup กดติดตั้ง ปกติแต่มันจะบังคับให้ลงไว้ใน ไดร์ Cนะครับ ลงไดร์ C ไปก่อน
5. ใส่Key ตอนติดตั้งครับ25K3-3NO7-L39A-YFN1-320Dหรือ 5FJA-QG3V-65FG-36XK-D1W7
6.จะได้ folder Electronic Arts ในไดร์ C กดเข้าไป จะเจอ folder Dragon Age 2
7.เอา ไฟล์ที่แตกออกมาทั้งหมดไปทับที่ C:\Program Files\Electronic Arts (ไฟล์ที่แตกออกมาได้Folder Dragon age2 จากวิธีที่1) ลงทับไปเลยนะครับ
8.ลง แพท
9.ลง DLC
10. ลง Crack
11.ย้ายทั้ง Folder ไป ไดร์ที่เราต้องการได้เลย หรือไม่ย้ายก็ได้ (ย้ายตั้งแต่ Folder Electronic Arts ไปเลยนะครับ) และสร้าง shotcut หน้า desktop เอา

เสร็จแล้วครับ อาจจะอ่านงงๆสักนิด แต่ก็พอช่วยได้บ้างนะครับ ลองดูกัน