PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [PS2]เกี่ยวกับการใช้actionแล้วเซฟหาย

LVTHN
14th October 2011, 01:26
ตามหัวข้อเลยครับผมใช้แผ่นactionบนps2เครื่องบาง(90006)แล้วปรากฏว่าเซฟหายพอลองเปิดเมมดูมันฟ้องว่าเมมยังไม่ได้ฟอแมต ผมลองเปลี่ยนเมมเปลี่ยนแผ่นactionดู(แต่ก็ยังเป็นar maxอยู่)ก็เป็นเหมือนเดิมทุกครั้ง เว้นแต่จะถอดเมมออกแล้วค่อยเข้าเกม้ซฟถึงจะไม่มีปัญหา

ตอนนี้ผมคิดว่าเป็นที่ไบออสของรุ่นใหม่ๆมันมีปัญหากับarรึเปล่าเพราะว่าลองใช้อีมูดูก็เป็นอาการเดียวกันคือเซฟหายไปเลย

อีมูผมใช้pcsx2 v0.9.8 ไบออส(น่าจะเป็นรุ่น)70004 ตัวอีมูไม่ได้เซ็ตอะไรทั้งนั้นนอกจากจอย โหลดมาจากต้นสังกัดใส่ไบออสแล้วเล่นเลย

ผมเคยเห็นกระทู้เกี่ยวกับอาการแบบนี้ที่ในบอร์ดเก่าอยู่2-3อันแต่ว่ามันไปพร้อมบอร์ดเก่าแล้ว คุ้ยในgoogleก็เข้าไม่ได้ เลยต้องมาตั้งถามใหม่ครับ

ใครมีความรู้วานแถลงทีครับ