PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอนเล่นdota หน่อยครับ

PKbiw
14th October 2011, 10:12
คือว่าอยากจะเล่นเป็นอะครับ เห็นเพื่อนๆ เล่นกันมันหน้าสนุก เลยอยากลองเล่นบางแต่ไม่รู้จะเริ่มยังไง เพื่อนบอกให้ทำอย่างทำอย่างนี้

ไอเราก็งง ไม่รู้จะทำยังไง ช่วยบอกหน่อยได้ไหมครับ เอาแบบให้เราได้เข้าใจแบบง่ายๆ

godji001
14th October 2011, 14:19
ตอนแรกๆก็ฝึกเล่นกับmodeคอมไปก่อนครับ ฝึกผสมของ,หาGold,ทริคการเก็บLv. และ Etc.

พอเริ่มผสมของได้ก็ค่อยไปลองเล่นกับเพื่อนครับถ้าพึ่งเล่นใหม่อาจจะแพ้หรือชนะบ้างก็ขึ้นอยู่กับตัวเราเล่น

ส่วนที่สำคัญที่สุดคือ เล่นเป็นทีมครับถึงจะเล่นได้สนุกแน่นอน ^^

xxllollxx
15th October 2011, 10:05
เวล 1-6 อย่าสด หลังจากเวล 6 ไล่ Q กับเพื่อน เลย (ผสมของให้เป็นด้วยนะ)

winwalk
18th October 2011, 06:53
ทำความเข้าใจกับเพื่อนไปก่อนครับ คอยสังเกตุเวลาที่เพื่อน ตั้งแต่เพื่อนเริ่มเลยครับ ดูไปตามมันไปด้วยเพราะแต่ล่ะครั้ง ออกของ การฟาร์ม มันไม่ตายตัวอ่ะครับ
แล้วแต่สถานะการณ์ของเกมในขณะนั้นครับ เดี๋ยวก็เริ่มเข้าใจไปเอง ครับ สู้ๆๆครับ

pijuk2538
18th October 2011, 09:07
เล่นกับ คอมไปก่อนครับ หรือเเลนกับเพื่อนๆ เเล้วก็ดูตารางผสมของครับ จับจุดให้ได้ว่าฮีโร่ตัวนั้นๆมี ทีเด้ดยังไงอะไรเเบบนี้ ให้ดีซื้อคู่มือมาอ่านยิ่งดีเลยครับ^^