PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ราฟาปากดี!หยามเซอร์ได้แชมป์เพราะเงินหนา

Maggots
14th October 2011, 10:45
ราฟาปากดี! หยามเซอร์ได้แชมป์เพราะเงินหนา

ราฟาเอล เบนิเตซ อดีตผู้จัดการทีมลิเวอร์พูลเปิดปากหยาม เซอร์ อเล็กซ์ เฟอร์กูสัน นายใหญ่แมนฯ ยูไนเต็ดโดยยืนยันว่าประสบความสำเร็จเพราะมีเงินให้ใช้ ไม่ใช่เป็นเพราะเก่งกาจการทำสงครามจิตวิทยาอย่างที่ใครต่อใครยกย่อง

กุนซือชาวสเปนซึ่งยังไม่มีงานทำนับตั้งแต่ถูกอินเตอร์ มิลานปลดได้ให้สัมภาษณ์ต่อสื่อวิทยุของเมอร์ซี่ย์ไซด์เมื่อ 13 ต.ค. ก่อนเกมวันแดงเดือดว่าหากผีแดงไม่มีเงินมากพอ เฟอร์กี้ก็ไม่มีทางได้แชมป์ด้วยเกมจิตวิทยาแน่

"ผมไม่คิดว่ามันเป็นเพราะบุคลิกภาพ ผมคิดว่ามันเป็นเงินที่พวกเขาใช้จ่าย หากคุณวิเคราะห์สถิติการซื้อนักเตะอย่างรูนี่ย์หรือเฟอร์ดินานด์ในราคา 30 ล้านปอนด์ กับการซื้อกองหน้าและเซนเตอร์ฮาล์ฟหนุ่ม มันไม่ใช่การให้สัมภาษณ์ต่อสื่อ แต่เป็นเพราะพวกเขามีเงิน"เอล บอสเอ่ย

อย่างไรก็ดี เบนิเตซเคยเสียท่าเฟอร์กี้มาแล้วทั้งๆ ที่พาหงส์แดงนำเป็นจ่าฝูงในปี 2009 แต่สุดท้ายก็ถูกผีแดงแซงเข้าวินหลังตกหลุมพรางทำสงครามน้ำลายกับยอดกุนซือวิสกี้ในเรื่องผู้ตัดสินจนถูกหลายฝ่ายวิจารณ์ว่าเป็นความอ่อนหัดของนายใหญ่เร้ด แมชีน

"บอกตามตรง ผมไม่ชอบเลยที่สื่อพูดถึงการทำสงครามจิตวิทยา เพราะผมเพ่งเล็งแต่ทีมของผมเท่านั้น"

"แม้คุณจะพูดอะไรต่อสื่อ ผมก็ขอรับประกันได้เลยว่ามันจะไม่ส่งผลกระทบต่อกุนซืออีกคน สื่อชอบสงครามจิตวิทยา แต่ไม่ว่าจะยังไงสงครามจิตวิทยาก็ไม่อาจช่วยให้คุณชนะได้หากคุณมีทีมที่แย่" เบนิเตซปฏิเสธตบท้าย

CREDIT : SiamSport

~DANTE~
14th October 2011, 13:24
หางานให้ได้ก่อนค่อยบ่นไม่ได้หรอ ฟา

boss02
14th October 2011, 13:27
เงินก็มีส่วนแต่ไม่ใช่ทั้งหมด

Mid-NighAngel
14th October 2011, 13:37
' ผมเห็นข่าวนี้ ผมแทบขำ ตกเก้าอี้อ่ะ ! 55 555

เห็นในข่าว (เว็บ SS) ราฟาบอกว่า ที่แมนยู ยิ่งใหญ่มาได้เพราะ มีนักเตะดีๆ และมีเงิน ไม่ใช่เพราะป๋าแม้แต่น้อย

แล้ว คุณราฟาครับ ที่ๆคุณเคยอยู่คุณกำลังจะบอกว่า กาก หรอครับ ! 5555 5 55

ทั้ง หงส์ ทั้งอินเตอร์ ผมจำได้อีกว่า ตอนคุณอยู่หงส์ คุณเผาเงิน สโมสรไป 229M น๊ะครับ! : D

แล้วก่อนคุณไป อินเตอร์ น้ามู ทำไว้ 3 แชมป์ พอคุณไปคุม !! ไม่ได้สักแชมป์ น๊ะจ๊ะ

จะพูดไรคิดให้ดีก่อนน๊ะจ๊ะ ราฟาาาาาา http://www.soccersuck.com/soccer/images/smiles/onion_chew.gif

montreepot
14th October 2011, 17:22
งี้ละครับ

สู้อะไรไม่ได้ ก็อิจฉา เป็นกันทุกคนครับ

อยู่ที่ว่าคนไหน เขาจะมีความคิด ดีกว่ากัน

ส่วนคนนี้ ต่ำครับ คงไม่มีงานไปอีกนาน...........

vzb1150
14th October 2011, 17:35
เบนิเตช เกรียนมากก 55 5! (ขำๆนะครับ ==')

Boomsk
14th October 2011, 18:25
.. เหมือนจะเข้าตัว

exion1
15th October 2011, 10:14
ปากแบบนี้ถึงไม่มีใครคบ

armarm2002
16th October 2011, 21:26
เซอร์เค้ามีสมองครับคิดดูดิครับ ปีที่ขาย โรนัลโด้ไป ไม่มีซุปเปอร์สตา มาเสริมทับเลยไม่ใช่หลอ~
แล้วถ้ามองย้อนไป คันโตน่า โซลชา กิ๊ก โรนัลโด้่ ตอนซื้อมาราคาเท่าไหล่ ถ้าเทียบกับความสำเร็จ...
ไม่ใช่มาดริดนะ ดาวบรรเจิดทั้งทีม.... 555+

Weeravat
16th October 2011, 22:12
ทำทีมให้ได้แชมป์ก่อนนะค่อยมาพูดเบนิเตซ