PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครที่เล่นเกม RAGE จบเเล้ว คิดว่าเกมนี้เป็นไงบ้างครับ

TumFeNix
14th October 2011, 12:47
ผมพึ่งเล่นจบเมื่อกี้เอง ผิดหวังกับเกมนี่ที่เนื่อเรื่องสั่นไปหน่อย

Masatorjung
14th October 2011, 13:00
เกมใหญ่ไปนะเธอว์ แต่เนื้อเรื่อง สั้นมากมาย xD

luislsuarez
14th October 2011, 13:12
ไม่สนุก ๆ ๆ ๆ

RES_PAUL
14th October 2011, 13:14
ไปหมวด PC GAME TALK สิมาถามอะไรหมวดนี้ = ='

TumFeNix
14th October 2011, 13:17
เเหะๆ โทดทีครับ

jokkasa123
14th October 2011, 13:27
เกมใหญ่ไปนะเธอว์ แต่เนื้อเรื่อง สั้นมากมาย xD

โห ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยสิครับคุณ

SiXbullet
14th October 2011, 13:29
เหมือน Borderland เดะ!!

n123
14th October 2011, 13:32
การ์ฟฟิก ไม่ได้เรื่อง แถมเปลือง เนื้อที่อีกต่างหาก เซงจริงๆ

~•“K_E_N→TA!”•~
14th October 2011, 14:25
ดีนะที่ผมไม่ได้โหลดฟังความคิดเห็นแต่ละคนแล้วก็ไม่อยากเล่นละ :dance

deekiing
14th October 2011, 14:45
จบแบบไม่ทันตั้งตัว = =''

miniboss
14th October 2011, 14:47
การ์ฟฟิก ไม่ได้เรื่อง แถมเปลือง เนื้อที่อีกต่างหาก เซงจริงๆ

พูด ซะไม่อยากโหลดต่อเลย โหลดมาจะครบละ เหลืิอประมาณ 10 กว่า part T^T

dalvision
14th October 2011, 14:59
บัคเยอะ (เล่นไปหน่อยเดียวเพราะเจอ texture เละ)

sansetap
14th October 2011, 15:09
พูด ซะไม่อยากโหลดต่อเลย โหลดมาจะครบละ เหลืิอประมาณ 10 กว่า part T^T

เหมือนผมเลย โหลดไปแล้ว 15GB อีก3GB เสร็จ
พอมาพูดแบบนี้ จะเอายังไงดีหว่า

tanatorn
14th October 2011, 15:11
เหมือนผมเลย โหลดไปแล้ว 15GB อีก3GB เสร็จ
พอมาพูดแบบนี้ จะเอายังไงดีหว่า

ลบทิ้งเลยครับ :o

sansetap
14th October 2011, 15:13
ลบทิ้งเลยครับ :o
ไม่ดีกว่า จะลองเล่นดูครับ อีกนิดเดียวเอง

sirisuk008
14th October 2011, 15:16
ผมเล่นไปได้ซักพักใหญ่ๆแล้วเบื่อครับ ตอนแรกเหมือนจะสนุกแต่รูปแบบเกมส์ทำให้น่าเบื่อมาก เนื้อเรื่องก็ไม่มีอะไรเลย

jengdexinw
14th October 2011, 15:17
ตอนแรกก็กะจะเล่นอยู่เห็นวิจารณ์กันจังเลยชะงักและสุดท้ายก็ไม่เล่น555+:D

Dark_Area
14th October 2011, 15:28
โห ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยสิครับคุณ

พูดแบบแสดงอารมณ์แบบภาษาพูดครับผม เพื่อให้ได้อรรถรสในการอ่าน -*- เขาไม่ได้เจตนาจะใช้ผิดหรอก แหมมม..

Gu Pai!
14th October 2011, 18:26
RAGE = Borderland ดีๆนี้เอง

LeiTo
14th October 2011, 18:31
สรุป ไม่โหลดดีกว่า - -*

เน็ตช้าโหลดมาเสียแรงเอิ๊กๆ

Masatorjung
14th October 2011, 18:43
แหะ แหะ ขอโทษครับ แต่ก็อย่างที่คุณคนนั้นว่าแหละครับ ไม่ได้เจตนาหรอกจ้า
(อยู่บอร์ดมาหลายปีละไม่เจอคนว่าใช้ภาษาผิดมานาน พอเจอแล้วเป็นปลื้ม xD)
ขอบคุณครับ ๆ

แต่ RAGE นี่ใช้เนื้อที่เปลืองไปมากเลยล่ะ เนื้อเรื่องก็ธรรมดานะ ผมชอบ Borderlands มากกว่า แถมกินการ์ดจอมากด้วย (เนื้อที่มากคงเพราะ Texture ของเกม)

(ras)_dear
14th October 2011, 18:51
โหลดมาเกือบจะเสร็จแล้วล่ะ 555

n123
14th October 2011, 18:56

ถ้าโหลดมาแล้วก็เก็บไว้ในเครื่องก็ได้ครับ รอแพทแก้ภาพออกมาแล้วค่อยเล่น คงจะดีกว่านะ
เหมือนเราครับเราก็เก็บไว้ในเครื่องรอแพท ออก แล้วค่อยเล่นรอภาพเนียนๆ ก่อนค่อยเล่นดีกว่า :)

TumFeNix
14th October 2011, 18:58
เเต่ Mini game กับ Racing game ในเกมนี้สนุกดีนะครับ

HISMAN
14th October 2011, 19:19
ทำพวกคุณๆ ไม่ซื้อของแท้มาเล่นละครับ
แล้วค่อยมาบอกว่าเกมสนุกหรือไม่สนุก มีคนเคยบอกรึป่าว พวกเล่นเถื่อนไม่มีสิทธิ์มาว่าเกมไม่ดี

EikueHD
14th October 2011, 19:38
ทำพวกคุณๆ ไม่ซื้อของแท้มาเล่นละครับ
แล้วค่อยมาบอกว่าเกมสนุกหรือไม่สนุก มีคนเคยบอกรึป่าว พวกเล่นเถื่อนไม่มีสิทธิ์มาว่าเกมไม่ดี
มาม่า แท้เถื่อนมันตกยุคไปนานแล้วครับ เดี๋ยวนี้มันต้องเรื่อง ดริฟ ครับ

Bastardz
14th October 2011, 20:24

แล้่วสมมุติ ของแท้มันแพงมากละครับ แล้วเกมส์ออกมาเน่าๆ บัคเยอะๆ ภาพไม่สวยอย่างที่โม้ไว้ กินสเป็คมาก กินเนื้อที่เยอะมาก แต่กลับได้มาแค่นี้ ?
พวกที่ซื้อของแท้ ก็บ่น บ่นไปก็ไม่ได้อะไรเหมือนกันครับ จะแท้จะเถื่อน บ่นไปก็ไม่ได้อะไรเหมือนกัน เถื่อนก็เหมือนเอามาลองหน่ะครับ ชอบก็ซื้อ ชอบแต่ไม่ซื้อ
ก็แล้วแต่ความคิดของบุคคล แล้ว topic นี้ไม่เกี่ยวกับแท้หรือปลอมเลยครับ แท้สนุกกว่า เถื่อนหรอ ? ไอเรื่องบัคนี่ก็ต้องยอมรับ แต่ จขกท. เค้าพูดถึงเนื้อเรื่องมันสั้นไปหน่อย
ซื้อแท้ไปเนื้อเรื่องก็ไม่ยาวขึ้นหรอกครับ

gafiled1
14th October 2011, 20:29
แล้่วสมมุติ ของแท้มันแพงมากละครับ แล้วเกมส์ออกมาเน่าๆ บัคเยอะๆ ภาพไม่สวยอย่างที่โม้ไว้ กินสเป็คมาก กินเนื้อที่เยอะมาก แต่กลับได้มาแค่นี้ ?
พวกที่ซื้อของแท้ ก็บ่น บ่นไปก็ไม่ได้อะไรเหมือนกันครับ จะแท้จะเถื่อน บ่นไปก็ไม่ได้อะไรเหมือนกัน เถื่อนก็เหมือนเอามาลองหน่ะครับ ชอบก็ซื้อ ชอบแต่ไม่ซื้อ
ก็แล้วแต่ความคิดของบุคคล แล้ว topic นี้ไม่เกี่ยวกับแท้หรือปลอมเลยครับ แท้สนุกกว่า เถื่อนหรอ ? ไอเรื่องบัคนี่ก็ต้องยอมรับ แต่ จขกท. เค้าพูดถึงเนื้อเรื่องมันสั้นไปหน่อย
ซื้อแท้ไปเนื้อเรื่องก็ไม่ยาวขึ้นหรอกครับ

ของเเท้ไม่มี บัคโวย้ต่อให้มีเค้าก็เเก้ให้เร็วกว่าของเถือนอีก

solowking2
14th October 2011, 20:33
ผมเป็นคนนึงครับที่โหลด BFBC2 มาเล่นแล้วคิดว่าเกมเค้าโครตดีเลย

DukeInth
14th October 2011, 20:38

บ่มีกะตังค์ซื่อดอก นายเอย ... :pleasantry

Beam-GuitarPro
14th October 2011, 21:24
พวกท่าพูดถึงขนาดนี้ งั้นผมไม่โหลดแล้วๆ ตั้งหลาย GB หนักเครื่องเปล่าๆ
รอ MW3 ดีกว่าๆ อิอิ

miw1023
14th October 2011, 21:33
หรอ ผมสน Asiss creed อย่างเดียวจ้า อิอิ

ปล.เขียนผิดไมว่ะ

SinSu
14th October 2011, 22:32
หรอ ผมสน Asiss creed อย่างเดียวจ้า อิอิ

ปล.เขียนผิดไมว่ะ

ผิดอย่างแรง

Ratchanai
14th October 2011, 23:22
แต่ รีวิว เกมก็ออกมาแล้วนะครับ ว่ามันไม่ดีจริง แล้วเรื่องที่คุณว่านั่น พวกเล่นเถื่อนไม่มีสิทธิ์มาว่าเกมไม่ดี พูดอย่างนี้เหมือนตบหน้าคนทั้งบร์อด...เรามีสิทธิแสดงความคิดเห็นทุกคนละครับ...
..พูดยังกะไม่เคยโหลดเถื่อน..

[Never]
14th October 2011, 23:43

นั่นสิครับเห็นด้วยเลยน่ะ

[Never]
14th October 2011, 23:44
แต่ รีวิว เกมก็ออกมาแล้วนะครับ ว่ามันไม่ดีจริง แล้วเรื่องที่คุณว่านั่น พวกเล่นเถื่อนไม่มีสิทธิ์มาว่าเกมไม่ดี พูดอย่างนี้เหมือนตบหน้าคนทั้งบร์อด...เรามีสิทธิแสดงความคิดเห็นทุกคนละครับ...

ตบไม่พอน่าจะกระทืบให้ใส้แตก - -*

wararuki
14th October 2011, 23:47
เกมสนุก แต่จบเร็วแบบไม่ตั้งตัว ตอนขึ้นฉากจบนึกว่าคัดซีนแล้วมีต่อ แต่เห็นขึ้นเคดิต "เฮ้ย! จบแล้วหรือเนี้ย"

XBOX_PSP
14th October 2011, 23:55
;330635']ตบไม่พอน่าจะกระทืบให้ใส้แตก - -*

คืนนี้กินมาม่าจนอิ่มเเน่ กินทั้งบอร์ดนี่หละ - -

miniboss
15th October 2011, 02:33

จุกเลยครับผม

http://upic.me/i/tn/77nq_8a8_u91mx.gif (http://upic.me/show/19964817)

_Lucifer-
15th October 2011, 10:42

ของแท้ เขา patCH แล้วอะ พวกเถื่อนกรุณา Shut the fuck up ด้วยนะครับ อย่าบ่น

Ign ยังให้ 8.5 เค้า review หลังแก้ Bug แล้ว แล้วมันไม่ดีจริงอะไรครับ กรุณาชี้แจง

salerde
15th October 2011, 10:50
เขาจะได้ไม่เสียใจภายหลังไงคุณ

Matizano
15th October 2011, 10:57
ว่ากันตามถูกผิด โหลดมาไม่มีสิทแม้แต่จะชม เขาพูดมันก็ถูกแล้ว แต่เว็บนี้มันเป็นเว็บที่คนโหลดเถื่อนมันเยอะ
ถ้าเขาไปพูดแบบนี้ใน ocz หรือ vgb ไม่ใครเถียงซักคำแน่ครับ

จะโหลดจะอะไร แล้วมาบ่นมาชมในเว็บนี้อาจจะไม่มีใครว่าได้ แต่อย่าทำเหมือนการโหลดของเถื่อนมาเล่นมันเป็นสิ่งที่ถูกต้อง ก็พอ

ganadosa
15th October 2011, 11:07

อยากกด thank แล้วกด remove thank สัก 10 ที

เพราะอยากดให้หลายๆที

อีกอย่างเกมบางเกมที่ไม่สามารถทำออกได้ดี

ก็เพราะการที่ไม่อุดหนุนของแท้นี่แหละครับ

มันก็เหมือนการขโมยของมาใช้แต่พอได้มากลับบอกว่า "ห่วยว่ะ"

ฉะนั้นการที่โหลดมาแล้วเล่นแล้วบอกว่าห่วยก็หุบปากไปเหอะครับ

แล้วคุณเคยคิดซื้อแท้บ้างไหม...

hight007
15th October 2011, 11:21
แล้วแพทที่ออกมาใหม่ แก้เนื้อเรื่องให้ยาวขึ้นหรือเปล่าครับ ? (อยากรู้ ยังไม่ได้เล่น LOL)

ผมเห็นคนส่วนมาก ว่าที่เนื้อเรื่องกันนะ ถ้าว่าที่บัคเยอะ ก็คงต้องไล่ไปซื้อแท้จริงๆนะแหละ LOL

ปล.แปลกแหะ เถื่อนวิจารณ์เกมไม่ได้หรอครับ เขาอาจจะแค่โหลดมาลอง แล้วถ้าถูกใจเขาอาจจะซื้อก็ได้

ปล.2 ผมทั้งซื้อ ทั้งโหลดละครับ :pleasantry

Opt!c
15th October 2011, 12:45

บอร์ดโหลดก็โหลดได้ครับ แต่คุณต้องรู้ด้วยว่าสิ่งที่คุณทำน่ะมันไม่ถูกต้อง แต่ความไม่ถูกต้องนี้ทุกคนยอมรับได้ครับ แค่อย่าเสนอหน้าออกตัวแรง มาวิจารณ์เกมส์ทั้งๆที่ไม่ได้ซื้อ และผมเพิ่งได้ Rage เมื่อวานนี้ ลงเล่นไม่มีปัญหาใดๆครับ ขอบอกว่าสนุกมาก สั่งจาก PGM กล่องละ 789.-
..พูดอย่างกับเคยซื้อแท้..

ปล. ไม่ต้องมาถามผมครับว่าไม่เคยโหลดเหรอ ผมเคยโหลดครับ มันแน่นอนอยู่แล้ว แต่ไม่เคยออกมาวิจารณ์ครับ

แล้วแพทที่ออกมาใหม่ แก้เนื้อเรื่องให้ยาวขึ้นหรือเปล่าครับ ? (อยากรู้ ยังไม่ได้เล่น LOL)

ผมเห็นคนส่วนมาก ว่าที่เนื้อเรื่องกันนะ ถ้าว่าที่บัคเยอะ ก็คงต้องไล่ไปซื้อแท้จริงๆนะแหละ LOL

ปล.แปลกแหะ เถื่อนวิจารณ์เกมไม่ได้หรอครับ เขาอาจจะแค่โหลดมาลอง แล้วถ้าถูกใจเขาอาจจะซื้อก็ได้

ปล.2 ผมทั้งซื้อ ทั้งโหลดละครับ :pleasantry

ของแท้เขามี mission แถมให้ ไม่รู้ว่าผู้ที่ปล่อยโหลดเขานำมาปล่อยด้วยหรือเปล่านะ :sweat

lp10215
15th October 2011, 13:28
1000000ปากว่าไม่เท่าตาเห็น

ผู้ตรวจสอบ
15th October 2011, 14:12
โหลดมาเล่นไม่ได้ครับ เกมโคตรมีปัญหา

oI3lacKLisTo
15th October 2011, 17:16
ถึงผมยังเล่นไม่จบ แต่ขอบอกว่าสนุกมาก!!
ผมเป็นคนเล่นเกมส์ที่ไม่ได้สนใจเรื่องภาพเท่าไหร เกมส์ภาพกากๆระบบดี(ตัวอย่าง Mine craft) แต่เควสนี้แหละทำให้เกมส์นี้สนุก แล้วมินิเกมส์มากมาย
เวลาบู๊สนุกมาก เสียดายชุดน้อยไปหน่อย -*- ชอบอีกอย่างเรื่องรถของเกมส์นี้แหละ

ปล.แผ่นแท้เกมส์นี้ไม่แพง ได้ของแถมเพียบ!!(พรี ออเดอร์)

Noname1
15th October 2011, 17:51
ผมก็อยากจะซื้อนะ แต่สเปกยังเข้าเกมไม่ได้เลย ฮ่าๆเอาไรกับเกมสเปกเยอะๆ ฮ่าๆ

ไม่รุ้ว่าจะลงได้หรือเปล่า กะจะโหลดมาลองสักหน่อย55+

(ไม่รุ็ว่าลงได้หรือเปล่าเครื่องกาก)

skyhot004
17th October 2011, 12:34
บัคเยอะ (เล่นไปหน่อยเดียวเพราะเจอ texture เละ)

เหมือนกันกะจะเล่นOnlineไม่มีDeathmatchอีก....................................................(ชอบยิงอย่างเดียว)