PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ประสบการณ์ Xbox360 แผ่นปลอม

kidnan
14th October 2011, 13:33
เมื่อเดือนก่อน Xbox360 ผมโดนแบนไปครับตอนโดนนี้หลอนเลยทีเดียว สักพักผมก็ปลงและคิดว่าหากโดนแบนไปแล้วก็เท่ากับว่าเล่นเกมที่แผ่นปลอมหลุดออกมาก่อนได้หนิพอคิดดังนั้นแล้วรีบไปหาแผ่นมาเล่นทันที สุดท้าย ไม่มีเกมออกใหม่เลยในช่วงนั้น
สักพักนึงผมโหลดเกมมาไรท์ใส่แผ่นแล้วเอาไปเล่นเกมที่ไรท์ไปก็มีแต่เกมเก่า อยู่ไปสองสามวันเริ่มเบื่อจนผ่านไปเกือบเดือนอยู่ดีๆเครื่องกลับมาออนไลน์ได้ รู้สึกเหมือนผ่านประสบการณ์อันยิ่งใหญ่ไปเลย หลังจากนั้น1วัน Microsoft Point เพิ่มมาเป็น 1600 ผมก็ยังงงๆอยู่จนถึงตอนนี้แล้ว Microsoft Point ก็ยังไม่ได้ใช้เลยด้วย
เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า เล่นแท้แหละดีแล้วเล่นของปลอมก็ยังไม่รู้จะโดนแบนตอนไหน แต่ผมรอดมาได้ก็โชคดีแล้วหละ

Dead Pepper
14th October 2011, 14:43
จากเท่าที่ทราบข่าวทาง Microsoft จะยกเลิกระบบแบน สาเหตุเกิดจากดันไปแบนเครื่องที่เค้าเล่นแท้ ซึ่งทางต่างประเทศส่วนใหญ่เค้าจะเล่นแท้แล้วดันซวยเจอแบนเข้า ทาง Microsoft จึงต้องปลดแบบนออกให้และให้ point เป็นการปลอบใจ เครื่องคุณอาจเป็นหนึ่งในผู้โชคดีนั้นก็ได้นะ ^^

nutlaw
14th October 2011, 15:08
แต่ บอร์ด นี้ คน เล่น Xbox360 และ สามารถ ที่จะ ออนไลน์แผ่นแท้ ได้ น้อย จัง นะครับ

(กำลังหาคนเล่นด้วย รู้สึกจะ ไม่ค่อยมี - -")

FROZEN
14th October 2011, 15:38
ผมคนนึงละ ที่เล่นปลอม (แต่BF3ไม่แน่จะแท้นะ แต่ก็มีสิทธ์โดนแบนอยู่ดี) ของผมSlim แปลงแล้ว

kidnan
14th October 2011, 17:07
จากเท่าที่ทราบข่าวทาง Microsoft จะยกเลิกระบบแบน สาเหตุเกิดจากดันไปแบนเครื่องที่เค้าเล่นแท้ ซึ่งทางต่างประเทศส่วนใหญ่เค้าจะเล่นแท้แล้วดันซวยเจอแบนเข้า ทาง Microsoft จึงต้องปลดแบบนออกให้และให้ point เป็นการปลอบใจ เครื่องคุณอาจเป็นหนึ่งในผู้โชคดีนั้นก็ได้นะ ^^
รู้สึกดีใจเล็กน้อยแต่ว่าก็ยังเสียวโดนอีกรอบนะนี้

แต่ บอร์ด นี้ คน เล่น Xbox360 และ สามารถ ที่จะ ออนไลน์แผ่นแท้ ได้ น้อย จัง นะครับ

(กำลังหาคนเล่นด้วย รู้สึกจะ ไม่ค่อยมี - -")
ผมไม่ค่อยมีงบอะครับแถมแผ่นแท้หายากยังไงไม่รู้