PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเคยบ้างครับ เกมที่โดนวิจารณ์ว่าห่วยแตก แต่เราเล่นแล้วเรากลับสนุกของเรา

=Galaxy Ag=Z
5th November 2016, 11:44
ส่วนตัวผม เกมที่โดนว่าห่วย แต่เล่นแล้วมันสนุกของผมก็เกมนี้เลยครับ pax corpus (https://www.google.co.th/search?q=pax+corpus&biw=1920&bih=950&site=webhp&tbm=isch&imgil=DLOGx8FiwsOI1M%253A%253Bljxn7I3h2YikuM%253Bhttp%25253A%25252F%25252Fwww.mobygames.com%25252Fgame%25252Fpax-corpus&source=iu&pf=m&fir=DLOGx8FiwsOI1M%253A%252Cljxn7I3h2YikuM%252C_&usg=__ixEK4Jk2LtaLCIqJcG05XJ1INvU%3D&ved=0ahUKEwjCvrmI4ZDQAhUBPI8KHY6hAs0QyjcIJA&ei=T10dWILbHoH4vASOw4roDA#tbm=isch&q=pax+corpus+ps1) สมัยเครื่อง PS1 กราฟฟิกกาก(แต่ก็คลาสสิกนะ) ลูกเล่นก็ไม่ค่อยจะมี
ส่วนตัวเกมนี้การบังคับควบคุมตัวละครอาจจะดูแย่ แต่เป็นความแย่ที่ถ้าตั้งใจเรียนรู้หน่อยเดี๋ยวก็ชิน โดยรวมเอาไว้เล่นเพลินๆมากกว่า 555

จริงๆยังมีอีกเกมนะ แต่จำชื่อไม่ได้ละ

แล้วในชีวิตคุณเคยได้เล่นเกมห่วยๆบ้างมั้ยครับ และเคยมีเกมห่วยๆซะเกมในชีวิตคุณบ้างมั้ยครับที่โดนวิจารณ์ว่าห่วยแตก แต่คุณเล่นแล้วคุณสนุกของคุณ มาแชร์ประสบการณ์กันครับ

DavidNassau
5th November 2016, 12:03
มี แต่ นึกไม่ออก จำได้แค่ว่าเป็นของ pc นี่แหละ

kaninhot004
5th November 2016, 12:46
ก็น่าจะมีครับ แต่นึกไม่ออกเหมือนคุณ DavidNassau

แต่ที่จำได้ล่าสุดเลยเมื่อ 1 เดือนก่อนมั้ง มีข่าวเรื่อง Remember Me เป็นเกมโดนวิจารณ์ไม่ดีอะไรสักอย่าง แต่ความจริงมันสนุกนะ

sattawat1979
5th November 2016, 13:29
มีหลายเกมเลยครับ ที่เล่นสนุกถึงแม้จะถูกวิจารณ์ว่าห่วย

ห่วยไม่ห่วย อยู่ที่คนจะมองครับ อย่าไปสนใจคำวิจารณ์มาก

ในความคิดผม การที่เล่นเกมสนุกหรือไม่ ขึ้นอยู่กับอารมณ์ผู้เล่นด้วยล่ะครับ ถ้ามีอารมณ์อยากเล่นขึ้นมา เกมกากแค่ไหนมันก็สนุกได้

แต่ถ้าเบื่อๆ ไม่อยากเล่น เกมดีๆมาอยู่ตรงหน้า ยังไม่อยากเสียเวลาเล่นเลย :o

อย่างผมไงมีอยู่ช่วงนึงเบื่อเกม ขนาด uncharted 4 ยังเล่นไม่จบเลย ดองไว้เป็นเดือนๆ นานๆจะเอาออกมาเล่นทีนึง มันเบื่อ

BoonTew
5th November 2016, 16:11
ปกติผมจะคิดว่าเกมดี = เกมที่เราเล่นแล้วสนุก คนอื่นว่าไงช่างมัน แต่พอเกมที่ชอบโดนสับว่ากากแล้วบางทีก็ทำใจรับไม่ได้จริงๆ

ล่าสุดเลยมาเฟีย 3 โดนสับเละทั้งจากกูรูเกม-เกมเมอร์ แต่สำหรับผมสนุกมากลงตัวทั้งเนื้อเรื่องทั้งเกมเพลย์ โหลดในคอมมาเล่นแล้วประทับใจมาก ถึงกับไปจัดคอลเลคเตอร์ ps4 มาเลยที่เดียว:o

นรกตัวสุดท้าย
5th November 2016, 16:44
Call of Duty Ghost ครับ

zanuk9876
5th November 2016, 20:26
Resident Evil 6 ตอนคลอดใหม่ๆ นี่จำได้ดีว่าโดนถล่มเละเป็นขี้
แต่ด้วยความแน่วแน่จัดแผ่น PS3 มาเล่น รู้สึกคุ้มเกินคาดมาก ด้วยการที่มันยัดเนื้อหามาตั้ง 4 ตัวละคร เนื้อเรื่องก็โอเค ไหนจะโหมด mercenaries เล่นไปยาวๆ
Remember Me ฉากสวย เนื้อเรื่องล้ำ จัดเรียงคอมโบ แถมตอนแก้ไขความทรงจำนี่พีคมาก พึ่งมารู้นี่แหละว่าสื่อนอกเขาด่าเละ

แต่ก็มีบางเกมเหมือนกันที่ไม่แคร์คำวิจารณ์ อารมณ์ประมาณว่าอยากเล่น ภาพมันโดน แต่พอเล่นจริงๆ เออห่วยจริงๆด้วยวะ (Deadfall Adventure)

ballba
6th November 2016, 04:12
หนังก้เหมือนกันนะ ดูแต่บทวิจารไม่ได้

ต้องดูด้วยตัวเอง เพราะชอบไม่เหมือนกัน

L4ST7T4ND
7th November 2016, 00:23
Dragon Age กับ The Witcher ไงครับ

ผมโดนถล่มยับ

nodoka
13th November 2016, 16:35
มีแต่เกมที่นักวิจารณ์บอกว่าดี แต่ผมเล่นเองแล้วไม่สนุก

เกม Stubbs The Zombie ได้คะแนนจาก Gamespot ตั้ง 7.8/10 ซึ่งไม่ใช่ผมคนเดียวที่เล่นแล้วรู้สึกไม่สนุก เพื่อนผมก็พูดในทำนองเดียวกัน

massmello
13th November 2016, 17:47
สำหรับผมนี้หลายเกมส์เลยแหละ Watch dogs ที่โดนด่าเละ ผมเล่นผมก็สนุกของผม
AC unity ก็สนุกนะ ตอนออกแรกๆ โดนด่าเป็นปุ๋ยเลย ผมเลยไม่เล่นใน PC เลยไปเล่นใน PS4 แถนเพราะเพือนๆมันคงไม่เล่นด้วย
RE:operation raccoon city ก็สนุกตอนนั้นซื้อเล่นกับเพื่อนๆ RE:umbrella corps ตอนนี้ก็มันส์นะแต่ไม่สุดเล่นแบบต่อเนื่องไม่ได้
อีกเกมส์ก็ Evolve ตอนออกใหม่ๆ ก็ซื้อเล่นกับเพือนนี้โครตฮ่า เพราะสร้างห้องเล่นกันเองนี้แหละ Titanfall ก็สนุกดีเล่นต่อเนืองก็ไม่เบือแต่เล่นสไนป์ยากแสส

จริงๆมันก็แล้วแต่คนนั้นแหละ บ้างเกมส์ถ้ามันไม่โดนใจก็ไม่เล่น อย่างThe Witcher 3 ผมก็เล่นนะแต่ผมดันไม่ชอบไม่รู้เป็นใรก็เลยกลายเป็นอีกเกมส์ที่ดองไว้

pondsif01
14th November 2016, 00:52
star war unleashed 1-2 ครับ เห็นมีบางคนไม่ค่อยชอบ แต่ผมสาวก starwar ถึงแม้จะไม่อยู่ในจักรวาลของภาพยนต์แต่ก็โคตรชอบเกมนี้เลย

Capathia
14th November 2016, 07:53
GTA V คนอื่นเล่นสนุกผมเล่นจบแล้วยังไม่อยากกลับไปเล่นอีกเลย

Zaraki Kempaji
14th November 2016, 11:08
ความชอบคนเรามันไม่เหมือนกัน :)