PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอปลุกกระแส PSvita ! หน่อยครับ พูดคุยกันครับ

Nailover
14th July 2011, 01:39

เห็นว่าบอร์ดเรา ไม่ค่อยมีใครพูดถึง PSvita กัน ผมก็ขอถามกันหน่อยละกันว่า

สาเหตุหนึ่งคงเพราะข่าว ของ PSVita ตอนนี้นั้นแทบจะไม่มีออกมาเลยครับ:(

มีใครสนใจ ที่อยากได้ PSvita มาเล่นหรือเปล่าครับ

ผมคนนึงแหละ ที่ซื้อแน่ๆ รุ่น Wifi อย่างเดี่ยวนะ:D

เนื่องจากสาเหตุนึ่งผมเป็นคนบ้า พวกประสิทภาพ

แล้วเจ้า Spec PSvita ก็ไม่เบาเลยครับ ผมได้เห็นครั้งแรกที่เปิดตัวในงๅน อะไรไม่รุ้ (ผมลืม)

ชอบมๅกมๅยเลย ยังไงต้องโดน สนใจก็มาพูดคุยกันได้นะครับ

https://lh5.googleusercontent.com/-1BBCRQH6p9Y/Te4oWYWNV1I/AAAAAAAAAIg/-1AIJdUsjQw/psvita.jpg

http://www.youtube.com/watch?v=RIaJHh60hQY&feature=related

Finba001
14th July 2011, 10:39
ผมก็รอวันที่จะได้ครอบครองอยู่ครับ

Aultaisen
14th July 2011, 14:52
ผมคนนึงล่ะที่จะไม่พลาด
เพราะสั้งจองไปแล้ว อาจจะช้าได้เครื่องช้ากว่านิดหน่อย แต่ก็ไม่โดนโก่งราคาเหมือนพวกที่หิ้วมาขายเองแน่นอน
อันนั้นอาจจะโดนบวกเกม บวกอะไรต่อมิอะไร แล้วก็คงไม่ต่ำกว่าหมื่นสาม หมื่นสี่แน่นอน ในช่วงแรก
แต่ผมจองไป 87xx เองสำหรับตัว wifi ถีอว่าถูกมากเลยนะราคาเนี้ย
ยิ่งช่วงนี้ 3ds เองก็ไม่ได้ติดตลาดซักเท่าไร(ขายเครื่องทิ้งกันเป็นแถบ) vita ก็อาจนะคว้าชัยในศึกนี้ก็ได้
ไว้ได้เครื่องมาแล้วจะนำมารีวิวให้ได้ชมกันครับ :)

Nailover
14th July 2011, 16:41
ส่วนเครื่องที่นำเข้ามๅที่ไทย เกินหมื่นแน่ๆ

โดน ภาษี ก่อนเลย แล้วก็ หลๅยๆ อย่าง บวกเข้าไป -*-

ว่าแต่มันไม่มี สีขๅวให้จองเลยอะ แต่เห็นในงๅน

Preview มันมีสีขๅว อยากได้สีขๅวสุดๆ

ผมเชื่อว่า เครื่องเกมนี้ ยังไปได้อีกเยอะครับ

เนื่องจๅกพวกประสิทภาพ จะลองรับเกม ที่กำลังพัฒนา เจ๋งๆ

อีกเยอะ แน่นอน เล่นกันยๅวๆๆ

TunoE
16th July 2011, 02:14
โอ่วพี่อ้น ส่งจองล่วงหน้าเลยหรอ ครับ

ยังงี้ต้องปู ขอติดตามชมการ review ซะหน่อยแล้ว

ปล.ผมได้เตรียมการงบไว้ซื้อ vita ไว้แล้วโดยการขาย PSP ทั้ง2เครื่อง หมดเลย(ไม่มีเล่นมา3เดือนแล้ว) T^T

pennug
17th July 2011, 09:15
:oผมก็อยากได้นะครับเนี่ยแต่ปัญหาคือเงินยังไม่มี แถมราคาน่าจะหลายหมื่นอยู่
ถ้าจะซื้อก็คงรอผ่านไปสัก 1-2ปีก่อนอาจจะซื้อ

protroman
17th July 2011, 13:38
ผมก็รออยู่ครับ น่าเล่นมาก จะเอามาเล่น LBP กับ Uncharted

pooppup
18th July 2011, 22:11
กำลัง ลังเล ระหว่าง เจ้า psp3000 กับ ps vita อยู่เลยครับ
โดยส่วนตัวก็ชอบเกมจาก psp เยอะแถมตอนนี้บอร์ดนรกก็เล่นก๊อปได้แลว ส่วน ps vita เห็นได้ยินว่าเอาเกมจาก ps3 มาพอร์ทลง ซึ่งผมก็ไม่ได้เล่นเกมจาก ps3 อยู่แล้ว
แต่ก็ได้ยินว่า เอาเกมจาก psp มาเล่นใน vita ได้ หรือจะซื้อไว้เผื่ออนาคตที่ยังไงก็ hack ได้ (แต่ไม่รู้ว่ากี่เดือน หรือกี่ปี)

ตอนนี้เลยคิดว่าซื้อ psp มือ2 มาเล่นรอ vita ออกเกมถูกใจ ก็ค่อยสอยต่อดีกว่า

foxcyber
21st July 2011, 20:03
ผมว่า psvita ไม่รุ่งว่ะ
เพราะเกมแต่ละเกมกว่าทำเสร็จใช้เวลาและเงินทุนมาก psp
และกว่าจะรอให้ hack ได้อีก
อีกอย่าง sony ได้บทเรียนจาก ps3 มาแล้ว ก็คิดว่าคงจะทำระบบป้องกันที่สุดยอดกว่า ps3 แน่

สรุป psvita ไม่รุ่ง sure

lnwbs
22nd July 2011, 19:58
อยากรู้จังเข้าไทยวันไหน ใครรู้บ้างเอย

TunoE
22nd July 2011, 21:56
สำหรับราคา PSvita ไม่แพงครับ ราคาผมคิดว่าพอเหมาะสมแล้วสำหรับเครื่องเกมส์นี้น่ะ เข้าไทย ก็บวกสารพัดอะไรเข้าไปก็เยียบๆหมื่นไปล่ะกัน

สำหรับราคา Sony PS Vita ที่ทาง Sony ประกาศราคาออกมาที่จะวางจำหน่ายนั้นดังนี้

Wi-Fi Model: 249$ หรือประมาณ 7,500 บาท
3G/Wi-Fi Model: 299$ หรือประมาณ 9,000 บาท

ปล.ผมเชื่อว่ามัน hack ได้ชัวร์แต่อยู่ที่เวลาครับ ขนาด PS3 ตอนแรกไม่มีใครคิดว่า hack ยังได้

Aultaisen
22nd July 2011, 22:59
โอ่วพี่อ้น ส่งจองล่วงหน้าเลยหรอ ครับ

ยังงี้ต้องปู ขอติดตามชมการ review ซะหน่อยแล้ว

ปล.ผมได้เตรียมการงบไว้ซื้อ vita ไว้แล้วโดยการขาย PSP ทั้ง2เครื่อง หมดเลย(ไม่มีเล่นมา3เดือนแล้ว) T^T

รับซักเครื่องไหมล่ะครับ เอา psp มาปล่อยถูกๆซักเครื่องได้นะ 555

kokozaas
22nd July 2011, 23:10
ผมอยากได้มากเลยอะคับ

Parkjiyeon
23rd July 2011, 11:51
ผมก็รอนะ ฮ่าๆ อยากได้เหมือนกัน แต่ราคาเข้าไทย คงเด้งแน่นอน

Parkjiyeon
23rd July 2011, 11:53
ผมคนนึงล่ะที่จะไม่พลาด
เพราะสั้งจองไปแล้ว อาจจะช้าได้เครื่องช้ากว่านิดหน่อย แต่ก็ไม่โดนโก่งราคาเหมือนพวกที่หิ้วมาขายเองแน่นอน
อันนั้นอาจจะโดนบวกเกม บวกอะไรต่อมิอะไร แล้วก็คงไม่ต่ำกว่าหมื่นสาม หมื่นสี่แน่นอน ในช่วงแรก
แต่ผมจองไป 87xx เองสำหรับตัว wifi ถีอว่าถูกมากเลยนะราคาเนี้ย
ยิ่งช่วงนี้ 3ds เองก็ไม่ได้ติดตลาดซักเท่าไร(ขายเครื่องทิ้งกันเป็นแถบ) vita ก็อาจนะคว้าชัยในศึกนี้ก็ได้
ไว้ได้เครื่องมาแล้วจะนำมารีวิวให้ได้ชมกันครับ :)

ไม่ทราบว่าจองผ่านทางไหนคับ

menoskun
23rd July 2011, 16:30
ไม่ทราบว่าจองผ่านทางไหนคับ

จองที่ไหนเอ้ยชี้เเนะด้วยครับ อยากได้เหมือนกัน

ปล.PSvita เล่นเกม PS3 ไม่ได้นะครับ เเต่สามารถนำเซฟเกมเดียวกันจาก PS3 มาเล่นต่อบน Vita ได้ผ่านระบบ Cloud ครับ

TunoE
23rd July 2011, 23:39
รับซักเครื่องไหมล่ะครับ เอา psp มาปล่อยถูกๆซักเครื่องได้นะ 555

ถามเหมือนสมาชิกคนอื่นล่ะครับ ชี้แนะด้วยครับ

ปล. PSP หมดแล้วครับ ผมปล่อยไปชนิดอย่างถูก 2พันกับ 3พัน5 เข้าเนื้อสุดๆ:sweat

dutchiebee
31st July 2011, 08:38
เจ๋งจัด ว่าแต่ถ้าเล่นบน clound นี่เท่ากับต้องเล่นบนพื้นที่ ที่มี wifi อย่างเดียวใช่ไหมครับ

Mihael
31st July 2011, 09:10
นายสั่งจองที่ไหนหลอ ถูกดีจัง แล้วถ้ารุ้น 3G ละเท่าไหรหลอจะได้จองบ้าง ถ้ามันสัก 95xx นะ ผมจะขาย PSP สองเครื่องของผมทิ้งแล้วไป จอง Vita เอา
ที่ว่า 8พันก่าวๆเนียราคาจองอยู่หลอ แล้วถ้าได้ของมาต้องจ่ายเพิ่มอีกไหม
หรือมีไคร สั่งจองที่ไหนแล้วถูก บ้างเนีย แนะนำหน่อย

camanrider
6th October 2011, 12:18
มันเจ๋งครับ แต่ยังไม่เอาอะ ไม่เห่อ รอให้เกมมันออกมาเยอะๆ ค่อยซื้อ มีแต่เกมอะไรก็ไม่รู้ ไม่หนุก เด๋วซักพักก็ราคาลง อีกอย่างคือ รอให้มัน แฮกได้ก่อน