PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหา dll

aa12
12th November 2016, 17:28
คอมผมเปิดโปรแกรมไม่ได้ พอเปิดมันจะบอกว่า imm32.dll หายไป แต่จริงๆมันยังอยู่ ผมหาวิธีแก้ใน google คือให้โหลดตัวใหม่มา แล้วรีเครื่อง
หลังจากรีเครื่องเสร็จ มันก็เด้งขึ้นมาว่า The ordinal 2521 could not be locate in the dynamic link libary USER32.dll. แล้วก็เปิดโปรแกรมไม่ได้เหมือนเดิม

helloweentz
12th November 2016, 21:04
เป็นไปได้หลายปัจจัยครับ บางทีไฟล์ไม่ได้หาย แต่โดนไวรัสครับ หรือ อาจจะเป็นที่โปรแกรมไม่สมบูรณ์ครับ

เห็นไม่มีใครตอบครับ ผมเลยอยากตอบ ^_^ ถ้าคำตอบไม่ใช่ รอท่านผู้รู้ดีกว่าครับ