PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เปลี่ยน icon ของ rocketdoc ยังไงหรอครับ???

TeeLex
14th October 2011, 20:06
ตามหัวข้อเลยครับ คือว่าผมต้องการจะเปลี่ยน icon ของโฟลเดอร์อ่ะครับ
โดยที่ผมต้องการใช้ icon ในเครื่องหรืออื่นๆที่เก็บไว้น่ะครับ ต้องทำยังไงหรอครับ
เท่าที่ผมดูมันมีแต่ icon ที่มาพรอมกับโปรแกรมเท่านั้นเองน่ะครับ:sweat

GamezO2
14th October 2011, 21:57
1. คลิกขวาที่ไอค่อนที่ต้องการ เลือก Icon settings...
2. จะขึ้นหน้า Icon settings... ขึ้นมา ให้กด ปุ่ม + ที่อยู่ตรงกลาง ฝั่งซ้ายสุดของหน้าต่าง Icon settings...
3. เลือก Folder ที่เก็บ Icon ที่เราต้องการ แล้วคลิก OK
4. ดูที่ช่อง Folders ในหน้าต่าง Icon settings... จะมี Folder ที่เราได้เลือกไว้เพิ่มเข้ามา ให้คลิกเลือกที่Folder นั้น
5. จะมี Icon เพิ่มขึ้นมาในช่อง Icons ของ หน้าต่าง Icon settings... เลือก Icon ที่ต้องการ
6. ตั้งค่าต่างๆ ตามต้องการ จากนั้นกด 0K

ปล. ละเอียดไปมั้ยครับ พอดีพิมพ์เพลิน:sweat

TeeLex
15th October 2011, 00:08
ขอบคุนมากๆเลยครับ ละเอียดดีครับ ผมชอบ:)