PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ตกลงมี Transformers 4 ไหม

zoomza000
14th October 2011, 23:11
มีไหมครับผมตั้ง หวังไว้อะครับ

Spermz
14th October 2011, 23:12
ถ้ามี = ศัตรูใหม่ครับ
หรืออาจ ย้อนไปสมัย Cybertron อะไรประมาณนี้

ผมว่า ภาค 3ก็ เฟลเกินพอครับ

zoomza000
14th October 2011, 23:15
ถ้ามี = ศัตรูใหม่ครับ
หรืออาจ ย้อนไปสมัย Cybertron อะไรประมาณนี้

ผมว่า ภาค 3ก็ เฟลเกินพอครับ

Cybertron ดาวของมันอะปะครับ แต่ผมชอบ คำคมของ ออฟติมัสนะ

UrAuZi
14th October 2011, 23:30
ผมว่าไม่น่าจะมี เเละก็ขออย่าให้มีด้วย เพราะมันเหมือนจะจบที่ภาค 3 เเล้ว

enakin
15th October 2011, 01:18
ภาค 4 พาราเม้าต์ แกจะให้มีครับ แต่รอไปซักพักก่อน ตอนนี้ทั้งผู้กำกับ นักแสดง ทีมงาน ไม่เอาแล้ว เพราะเนื้อเรื่องควรจบแล้วบวกกับเริ่มออกทะเลไปไกล แว่วว่า เจสัน สเตแฮม จะมารับบทนำ หากทำภาค 4

siraiwich2539
15th October 2011, 01:24
อยากให้นางเอก คนเดิมกลับมา ใครคิดเหมือนผม ไหม

April
15th October 2011, 17:26
Cybertron ระเบิดแล้วไม่ใช่หรอครับ

zerozaza01
15th October 2011, 17:39
ถ้าจะรู้ ให้หมดนะครับ เล่นเกม แล้ว มาดูหนัง มันจะรู้เอง เพราะเกมมันเป็นตอนที่ ยังอยู่ Cybertron และทำไมต้องมาโลกและอยู่บนนั้นสู้กับใครมั่ง

babymaster
15th October 2011, 18:29
มีแน่นอนครับ แต่ว่าพระเอกและผู้กำกับไม่ใช่คนเดิม

starscream
15th October 2011, 19:04
ภาคสามไม่สนุกเลย หวังว่าถ้ามีภาคสี่อย่าให้เหมือนภาคสามก็แล้วกัน

YaRis
15th October 2011, 20:26
ไมได้ยินว่า เจสัน สตาแฮมมาเล่น

papapunpoon
15th October 2011, 23:11
ถ้ามีคงไม่สนุกอะครับ

THELiw
15th October 2011, 23:24
ผมว่าภาค 3 สนุกออก ติดที่นางเอกนี่ล่ะ
ปล.ผมดูการ์ตูนก่อนมาดูหนังล่ะในการ์ตูน BUMBLEBEE เป็นรถเต่าไม่ใช่คามาโร่อ่ะมีเขาบนหัวด้วย รู้สึกพระเอกในการ์ตูนชื่อ สไปค์
ถ้าจำไม่ผิดนะในการ์ตูนเริ่มออกทะเลตอนที่มันมีหุ่นยนต์ไดโนเสาร์นี่ล่ะจากนั้นก็เลิกดู

montreepot
16th October 2011, 01:44
เรื่องนี้เวลาจบ มันจบไม่สุดครับ

ผมเชื่อ มีภาค 4 และ มีต่อไปเลื่อยๆแน่ เพราะ นางเอกใหม่พึ่งเล่นครั้งแรก

เชื่อผมมีครั้งที่ 2 แน่

หนังเวลาจบมันจะสรุปครับ ว่าสุดท้ายแต่ละคนจะไปทำอะไร

สมมติถ้าภาค 3 จบนะ มันก็ต้องน่าจะมีฉากที่ แซม แต่งงานกับ นางเอก

แล้วหุ่นยนต์จะอยู่บนโลก หรือ กลับดาวก็แล้วแต่.......

มันน่าจะจบแบบนี้ซิ แต่ดูภาค 3 จบซิ (ไม่ใช่ภาค 3 อย่างเดียว ทุกภาคนั้นละ) จบแบบไม่สุด

แต่หนังดู เป็นหนังที่ผมดูแล้ว ไม่สนใจที่จะไปทำอะไรเลย ตั้งใจดูอย่างเดียว เจ๋งจริงๆ

HOLOGRAM
16th October 2011, 03:15
แล้วภาค 4 จะต่อกันที่ไหนดีอ่ะครับ ภาค 1 Megatron Vs. Optimus Prime ภาค 2 Optimus Prime Vs. Fallen and Megatron นิดๆ ภาค 3 Optimus Prime Vs. Sentinal Prime and Megatron นิดๆ
ส่วน Cybertron แหลกไปแล้วครับ แต่ผมขัดใจไอ้ StarScream นี่แหละ เล่นมาหลายภาครอดอยู่ตัวเดียวแถมภาค 3 ตายง่ายอีก โดนแซมฆ่า แต่ผมก็คิดว่าน่าจะมีนะ เพราะภาค 3 จบด้วย คำคมของ Optimus มันแปลกๆ ''เราจะไม่มีวันละทิ้งดาวดวงนี่'' ประมาณนี่แล้วก็จบ ปล.ผิดพลาดประการใดขอโทษ

montreepot
16th October 2011, 03:30
แล้วภาค 4 จะต่อกันที่ไหนดีอ่ะครับ ภาค 1 Megatron Vs. Optimus Prime ภาค 2 Optimus Prime Vs. Fallen and Megatron นิดๆ ภาค 3 Optimus Prime Vs. Sentinal Prime and Megatron นิดๆ
ส่วน Cybertron แหลกไปแล้วครับ แต่ผมขัดใจไอ้ StarScream นี่แหละ เล่นมาหลายภาครอดอยู่ตัวเดียวแถมภาค 3 ตายง่ายอีก โดนแซมฆ่า แต่ผมก็คิดว่าน่าจะมีนะ เพราะภาค 3 จบด้วย คำคมของ Optimus มันแปลกๆ ''เราจะไม่มีวันละทิ้งดาวดวงนี่'' ประมาณนี่แล้วก็จบ ปล.ผิดพลาดประการใดขอโทษ

คุณเชื่อผมซิ ขนาดรถกลายเป็นหุ่นยนต์ ผู้กำกับ เขายังคิดมาได้เลย ^^

ก่ะอีเรื่องภาคต่อ ทำไมเขาจะทำไม่ได้?

หนังจบแบบนี้ มีภาคต่อชัวร์....

Infinity_Justice
16th October 2011, 09:42
เซ็ง Megatron ไม่น่าตายเลย

Andylaw
16th October 2011, 09:56
ตัวโกงของเรื่องมันตายแล้วนะ อยู่มาตั้ง3ภาค จบยังงี้ละดีแล้ว

คุณเชื่อผมซิ ขนาดรถกลายเป็นหุ่นยนต์ ผู้กำกับ เขายังคิดมาได้เลย ^^

ก่ะอีเรื่องภาคต่อ ทำไมเขาจะทำไม่ได้?

หนังจบแบบนี้ มีภาคต่อชัวร์....

รถกลายเป็นหุ่นยนต์ในกาตูนมันก็เป็นอย่างนี้อยู่แล้วนา ในหนังก็ต้องรถแปลงเป็นหุ่นยนต์ด้วยสิท่าน:D

Aun_
16th October 2011, 10:35
ผมดูแล้วมันอึดอัดยังไงไม่รู้นะที่ เหล่าหัวหน้า ดิเซ็บติคอน แต่ละตัวตายง่ายเกินไป แต่ก็หยวนๆ เพราะ CG ตระการตา สวยงาม ภาพสวย ฉากสวย
ผมชอบภาค 1 ที่สุดละ
แต่ภาค 3 อลังการกว่า โดยรวมแล้ว ภาค 4 ถ้ามีมันจะดำเนินเรื่องไปแนวไหน

mycomton
16th October 2011, 11:00
เนื้อเรื่องมันควรจะจบแล้วตั้งแต่ภาค2ละครับผมว่าถ้าจะทำภาคต่อจริงๆก็น่าจะทำตอนสู้รบกันที่ดาว cybertron ละครับ

rockpooh
16th October 2011, 14:00
ข่าวรายงานมาว่าอาจมีภาค 4 และ จะมีดารา มาเพิ่ม Jason Statham เค้ายอมรับงานนี้
Jason Statham

http://cdn.tfw2005.com/transformers-news/attach/4/2/0/1/1/Jason-Statham-Transformers-4_1309910185.jpg
และ เป็นงานแรกที่ถ่ายด้วย คอมพิวเตอร์
รับบทเป็น พนักงานขับรถแท็กซี (เห็นว่ามางั้นๆ ถ้าแปลไม่ผิดนะครับ) ซึ้งอาจจะเกี่ยวข้องกับ พระเอกของเราก็เป็นได้

แต่ถ้าได้ข่าวมาอีกเดี้ยวจะแจ้ง นะครับ จำไว้ว่า อาจจะ นะครับ เพราะ ผู้กำกับ ชวน Jason มาตอนภาค 3 อยู่แต่ทางเค้าไม่พร้อม

http://news.voicetv.co.th/entertainment/14642.html :no_photo

ู^ อ่านต่อนะครับ

pijuk2538
16th October 2011, 15:08
เห็นว่า ผู้กำกับคนเดิมตั้งใจจะทำเเค่ภาค 3น่ะครับ เเต่ทางบริษัทผู้ผลิต คงคิดจะทำภาค 4 เพิ่มล่ะมั้ง คงจะเปลี่ยนผู้กำกับนั้นเเหละครับ

Aries_Palmme
16th October 2011, 20:02
ภาค 3 เฟลเนื้อเรื่อง เเต่ ok กับ กราฟฟิกที่ได้เสพ (ปล.เอามอร์เเกน ฟอกซ์ กลับมาเห๊อออ)

sixheart306
17th October 2011, 10:16
ภาค3ไม่ค่อยสนุกเลยนะผมว่า แค่ทำกราฟิกดี

lovekjkoo
17th October 2011, 10:27
ผมว่า น่าจะจบที่ ภาค 3 แล้วละ เพราะ Cybertron ก็ถูกหลุมดำ ดูดไปแล้ว

thanawat-numjarun
17th October 2011, 16:29
ยังไม่มีข่าวเลย ภาค 3 เพิ่งออกแผ่น ผกก.ก็ไม่คิดจะทำต่อ ต้องรอคนอื่นมาสานต่อเอง

nobita789
17th October 2011, 22:25
ผมว่านะ ตอนท้ายๆเรื่องอะ พวกหน่วยซีลล หน่อวยไรต่างๆเนี่ย ไม่ค่อยมีบทเลยอะ พวกออโต้บอทจัดการแปปๆ เสร็จละ !! 555555555
ก้อย่างว่าอะครับ น่าจะจบละ ภารค 4มาผมคงไม่ดูละ นอกเรื่อง ๆ

BL!TZ
18th October 2011, 05:31
ผมว่านางเอกคนใหม่ก็ใช้ได้นะ ส่วนมากดูไม่คิดมากดูคลายเคลียด มีไห้ดูก็ดู ไม่มีก็ไม่ดู แต่นางเองน่าจัดหนักจริง ๆๆ บะละฮึ่มเลย :sharky555555555

captain america
18th October 2011, 10:54
ยังไงก็แล้วแต่ ถ้ามีภาค 4 ก็ขอให้มี *สตีเว่น มาร่วมงานด้วยเหมือนเดิม ขอแค่เนี้ยแหละครับ

ป.ล.สตีเว่น สปีลเบริก ตำนานพ่อมดแห่งวงการฮอลลีวูด :declare

taethemember
18th October 2011, 11:44
ถ้ามีผมก็จะดู ชอบ...

zafram01
18th October 2011, 12:17
มีต่อภาค 4 แน่นอนครับ ท่าน !! :hehe

ขณะที่ภาค 3 กำลังโกยรายได้อย่างถล่มทลายทั่วโลก สำหรับ Transformers 3 Dark of the moon ก็มีข่าวยืนยันมาว่า ในหนัง Transformers 4 นั้น นักแสดงหนุ่มShia LaBeouf จะไม่กลับมารับบทหนุ่ม Sam Witwicky อีกเป็นที่แน่นอนแล้ว และก็คาดว่า Transformers 4 ก็จะได้ Steven Spielberg ที่นั่งแท่นExecutive Producer ในภาค 3 มานั่งแท่นกำกับเองในภาค 4

สำหรับบทนักแสดงนำคนใหม่ที่ถูกทาบทามมาแทนหนุ่ม Shia LaBeouf นั่นคือนักแสดงหนุ่ม Jason Statham ที่เคยฝากผลงานไว้ใน The Mechanic , The Expendables และ Transporter 3 ซึ่งในชีวิตจริงนั้นหนุ่ม Jason Statham ก็เป็นคู่หมั้นของสาว Rosie Huntington-Whiteley นางเอกคนใหม่ของ Transformers: Dark of the Moon ภาค 3 ล่าสุดนี้อีกด้วย

งานนี้คาดว่าคงต้องวัดกันหน่อยว่า พระเอกใหม่อย่าง Jason Statham จะลบภาพเดิมๆของShia LaBeouf ในบท Sam Witwicky ได้หรือไม่ หลังจากที่ภาพยนตร์ Transformers ที่ติดในความทรงจำของแฟนๆมาตั้งแต่ปี 2007 แล้ว

และที่สำคัญคือผู้กำกับ Michael Bay ก็จบหน้าที่ผู้กำกับเรื่องนี้ไว้ที่ภาค 3 ด้วยเช่นกัน ซึ่งก็คาดว่า Transformers 4 ก็จะได้ Steven Spielberg ที่ในภาค 3 นี้นั่งแท่น Executive Producer มานั่งแท่นกำกับเองในภาค 4 แทนอีกด้วย

CreDit: http://news.voicetv.co.th/entertainment/14642.html

rockpooh
18th October 2011, 14:03
มีต่อภาค 4 แน่นอนครับ ท่าน !! :hehe

ขณะที่ภาค 3 กำลังโกยรายได้อย่างถล่มทลายทั่วโลก สำหรับ Transformers 3 Dark of the moon ก็มีข่าวยืนยันมาว่า ในหนัง Transformers 4 นั้น นักแสดงหนุ่มShia LaBeouf จะไม่กลับมารับบทหนุ่ม Sam Witwicky อีกเป็นที่แน่นอนแล้ว และก็คาดว่า Transformers 4 ก็จะได้ Steven Spielberg ที่นั่งแท่นExecutive Producer ในภาค 3 มานั่งแท่นกำกับเองในภาค 4

สำหรับบทนักแสดงนำคนใหม่ที่ถูกทาบทามมาแทนหนุ่ม Shia LaBeouf นั่นคือนักแสดงหนุ่ม Jason Statham ที่เคยฝากผลงานไว้ใน The Mechanic , The Expendables และ Transporter 3 ซึ่งในชีวิตจริงนั้นหนุ่ม Jason Statham ก็เป็นคู่หมั้นของสาว Rosie Huntington-Whiteley นางเอกคนใหม่ของ Transformers: Dark of the Moon ภาค 3 ล่าสุดนี้อีกด้วย

งานนี้คาดว่าคงต้องวัดกันหน่อยว่า พระเอกใหม่อย่าง Jason Statham จะลบภาพเดิมๆของShia LaBeouf ในบท Sam Witwicky ได้หรือไม่ หลังจากที่ภาพยนตร์ Transformers ที่ติดในความทรงจำของแฟนๆมาตั้งแต่ปี 2007 แล้ว

และที่สำคัญคือผู้กำกับ Michael Bay ก็จบหน้าที่ผู้กำกับเรื่องนี้ไว้ที่ภาค 3 ด้วยเช่นกัน ซึ่งก็คาดว่า Transformers 4 ก็จะได้ Steven Spielberg ที่ในภาค 3 นี้นั่งแท่น Executive Producer มานั่งแท่นกำกับเองในภาค 4 แทนอีกด้วย

CreDit: http://news.voicetv.co.th/entertainment/14642.html

เห็นไหมผมว่าแล้วต้องใช้จิงๆ ที่ผม บอก 5555+ ข่าวผมถูกด้ย เดี้ยว อัพข่าวด้วยนะคับ

http://cdn.tfw2005.com/transformers-news/attach/4/2/0/1/1/Jason-Statham-Transformers-4_1309910185.jpg

UrAuZi
18th October 2011, 15:02
เอา Jason มาเเล้วหน้ามันเเหม่งๆชอบกลเเฮะ

18th October 2011, 15:42

แหล่งข่าวจริงหรือเปล่า แหล่งข่าวเท็จก็มีมากนะครับ ตอนภาคสองจบไปหมาดๆ ยังมีคนไปลงว่าภาค สามชื่อว่า The Last War เลย จริงไม่จริงให้หมั่นเช็คดูจากเว็ป IMBb ครับ ตอนนี้โปรแกรมของลุงแกล่าสุดถึงปี 2013 ก็ไม่มีชื่อ Transformers อยู่ในโผแต่อย่างใด.....

18th October 2011, 16:04
ผมว่าเป็นข่าวเท็จครับ

ประการแรก ทำไม Jason Statham จึงเป็นพระเอก ก็เพราะShia LaBeouf ไม่แสดงแล้ว แถมพี่แกเป็นแฟนกับนางเอก มีข่าวออกมาว่าเป็นแฟนกันอีก จึงสร้างข่าวว่าจะแสดงนำในหนังภาค 4 ที่ยังไม่มีการคอนเฟิร์มจากปากใคร
ประการที่สอง ทำไม Steven Spielberg ถึงจะกำกับเอง ก็เพราะMichael Bay แกบอกอยู่แล้วว่าไม่สร้างต่อ แถมลุงแกยังเป็น Producer ซึ่งถือว่าใกล้ชิด ผู้กำกับที่สุดแล้ว จะให้อ้างว่าตากล้องก็ยังไงอยู่ แล้วดูเหมือนแหล่งข่าวนี้ไม่ลงลึกพอ เพราะSteven Spielberg เป็น Producer มาตั้งแต่ภาคแรกแล้ว
เรียกได้ว่าแหล่งข่าวแตกมาแต่ไกล แหล่งข่าวไม่มีการอ้างถึงสตูดิโอต้นสังกัดอย่าง Paramount ว่าไฟเขียวให้สร้างมั้ย ซึ่งสตูดิโอนี่แหละเป็นตัวแรกเลย แต่กลับไม่มีซะงั้น
ผู้กำกับไม่ใช่เหรอเป็นคนเลือกนักแสดง? แต่ในข่าวกลับยังไม่มีการยืนยันผู้กำกับเลย (เขียนว่า ซึ่งก็คาดว่า Transformers 4 ก็จะได้ Steven Spielberg ที่ในภาค 3 นี้นั่งแท่น Executive Producer มานั่งแท่นกำกับเองในภาค 4 แทนอีกด้วย) แล้วใครเป็นคนจัดนักแสดงล่ะเนี่ย?

มีน่ะมีแน่ จากรายได้ขนาดนั้น แต่มันจะไปทางไหน ภาคต่อเหรอ? เช็คดูตัวละครครับ เมกาตรอนเป็นตัวร้ายหลัก ฟัดกันตั้งแต่ต้นจนจบ ตายไปก็ไม่มีใครรับต่อแล้ว เพราะตายกันหมด รีเมคเหรอ? หนังฉบับเก่าเพิ่งจบนะ เร็วไปมั้ย สตูดิโอไม่กลัวเจ๊งเหรอ
ที่เป็นไปได้ที่สุดคือ ทำตอนต้นของหนังเป็นอันดับแรกหากสตีเว่นกำกับ เพราะไม่มีทางที่แกจะทรยศหนังที่แกมีส่วนในหนังแน่

zafram01
18th October 2011, 18:51
แหล่งข่าวจริงหรือเปล่า แหล่งข่าวเท็จก็มีมากนะครับ ตอนภาคสองจบไปหมาดๆ ยังมีคนไปลงว่าภาค สามชื่อว่า The Last War เลย จริงไม่จริงให้หมั่นเช็คดูจากเว็ป IMBb ครับ ตอนนี้โปรแกรมของลุงแกล่าสุดถึงปี 2013 ก็ไม่มีชื่อ Transformers อยู่ในโผแต่อย่างใด.....

แหล่งข่าวได้มาของจริงครับเข้าไปดูที่ CreDit ของผมได้ครับ เป็นรายงานข่าวครับ :thank

18th October 2011, 19:08
แต่คนที่มาตอบกระทู้ใน Credit ไม่เชื่อในข่าวตั้ง 4 ใน 6 แน่ะ!!! ลองเปิดดูครับ หากเป็นข้อมูลจริง ทำไมคนที่ไม่เห็นด้วยมีมากกว่าถึง 2 ใน 3!!!

ป.ล.ข่าวนี้ออกตั้งแต่ 20 ก.ค. หนังออกฉายได้แค่ 20 วัน ออกมาพร้อมๆกับข่าว เจสัน สเตรแธมเป็นแฟนนางเอก ฟันธงได้เลยว่า เป็นข่าวที่ได้รับการปรุงแต่งจากข่าว เจสัน สเตรแธมเป็นแฟนนางเอกและ ข่าวไมเคิล เบย์ เลิกกำกับ ไชอาเลิกแสดงอย่างแน่นอน!!!!

zafram01
18th October 2011, 19:15
ที่ไม่เชื่อเพราะว่า ทางทีมงานสร้างหนังยังไม่ออกมาประกาศข่าวครับ เพราะว่าอยู่ในช่วงเตรียมงานสร้างและบทละคร อยู่จึงยังไม่ออกมาปรกาศข่าว

แต่ข่าว ก็มีส่วนอาจเป็นข่าวเท็จ ได้ครับ ผมไม่หวังอะไรกับหนังเรื่องนี้มากครับ :dance

kenkimgus
18th October 2011, 21:26
ผมว่าทุกภาคมา สู้ภาคเเรก ไม่ได้ครับ
เเต่เรื่องภาค 4 ผมว่าหยุดเหอะครับ ทำต่อขายไม่ค่อยออกเเน่
ระวังจะเหมือนพวกหนัง hero เริ่มขายไม่ออกเเล้ว!!
:eek:

lyricz
19th October 2011, 08:08
ถ้าจะมีภาค 4 จริงๆผมว่าน่าจะไม่สนุกแล้วหละครับ

เพราะทั้งผู้กำกับทั้งพระเอกออกมาประกาศว่าจะไม่ทำต่อ ถ้าเกิดจะทำต่อก็ไม่ใช่พวกเขาแล้ว

หนังฝรั่งมันก็ชอบจบแบบง่ายๆ ไม่อะไรมาก

[ภาคมันเยอะๆไปมันก็อาจจะไม่สนุกนะครับ เหมือนหนังบางเรื่อง แต่ก็ยังมีคนติดตามอยู่เรื่อยๆอ่ะแหละ]

pspfc
19th October 2011, 17:30
ผู้กำกับบอกเป็นหนังไตรภาค แซม(พระเอก)ก็บอกว่าเป็นไตรภาค หากไม่ใช่ไตรภาค จะไม่เล่นเพราะไม่เหมาะกับตัวเอง

The Run
19th October 2011, 18:05
ผมดูทาง TV ว่า Jason จะเล่นด้วยในภาค 4 แค่นี้หละ ^_^

LONDRICK
19th October 2011, 20:24
อยากบอกว่า ถ้าภาคสี่ เปลี่ยนผู้กำกับ ทีมงานอะไรเีนี่ย(ตามจริงไม่อยากให้โละ)ขอให้เอาคนมีฝีมือเรื่องภาพ เอฟเฟคอะไรเนี่ยเอาให้เหมือนภาคก่อนๆ จะได้น่าดู

ผมว่าเป็นข่าวเท็จครับ

ประการแรก ทำไม Jason Statham จึงเป็นพระเอก ก็เพราะShia LaBeouf ไม่แสดงแล้ว แถมพี่แกเป็นแฟนกับนางเอก มีข่าวออกมาว่าเป็นแฟนกันอีก จึงสร้างข่าวว่าจะแสดงนำในหนังภาค 4 ที่ยังไม่มีการคอนเฟิร์มจากปากใคร
ประการที่สอง ทำไม Steven Spielberg ถึงจะกำกับเอง ก็เพราะMichael Bay แกบอกอยู่แล้วว่าไม่สร้างต่อ แถมลุงแกยังเป็น Producer ซึ่งถือว่าใกล้ชิด ผู้กำกับที่สุดแล้ว จะให้อ้างว่าตากล้องก็ยังไงอยู่ แล้วดูเหมือนแหล่งข่าวนี้ไม่ลงลึกพอ เพราะSteven Spielberg เป็น Producer มาตั้งแต่ภาคแรกแล้ว
เรียกได้ว่าแหล่งข่าวแตกมาแต่ไกล แหล่งข่าวไม่มีการอ้างถึงสตูดิโอต้นสังกัดอย่าง Paramount ว่าไฟเขียวให้สร้างมั้ย ซึ่งสตูดิโอนี่แหละเป็นตัวแรกเลย แต่กลับไม่มีซะงั้น
ผู้กำกับไม่ใช่เหรอเป็นคนเลือกนักแสดง? แต่ในข่าวกลับยังไม่มีการยืนยันผู้กำกับเลย (เขียนว่า ซึ่งก็คาดว่า Transformers 4 ก็จะได้ Steven Spielberg ที่ในภาค 3 นี้นั่งแท่น Executive Producer มานั่งแท่นกำกับเองในภาค 4 แทนอีกด้วย) แล้วใครเป็นคนจัดนักแสดงล่ะเนี่ย?

มีน่ะมีแน่ จากรายได้ขนาดนั้น แต่มันจะไปทางไหน ภาคต่อเหรอ? เช็คดูตัวละครครับ เมกาตรอนเป็นตัวร้ายหลัก ฟัดกันตั้งแต่ต้นจนจบ ตายไปก็ไม่มีใครรับต่อแล้ว เพราะตายกันหมด รีเมคเหรอ? หนังฉบับเก่าเพิ่งจบนะ เร็วไปมั้ย สตูดิโอไม่กลัวเจ๊งเหรอ
ที่เป็นไปได้ที่สุดคือ ทำตอนต้นของหนังเป็นอันดับแรกหากสตีเว่นกำกับ เพราะไม่มีทางที่แกจะทรยศหนังที่แกมีส่วนในหนังแน่

ผมว่าถ้ารีบูทไม่มีทางหรอกเอาสิผมจะไม่ดูเลย >>>http://www.majorcineplex.com/movie_update_detail.php?newsid=4042 <<< พอจะเป็นหลักฐานเชื่อถือสักนิดได้รึป่าวครับ?

evilman003
20th October 2011, 06:08
หนังเรื่องหม้อแปลง 4 คงอีกนาน

wararuki
20th October 2011, 08:54
หลังจากที่เพิ่งมีข่าวว่าค่าย Paramount กำลังจะจีบสองผู้กำกับ Steven Spielberg และ Michael Bay กลับมาทำงานร่วมกันอีกใน Transformers 4 และ 5 ตอนนี้ก็มีข่าวเพิ่มเติมมาอีกว่า Paramount และ Hasbro เตรียมจะสร้าง Transfomers 4 และ Transformers 5 ไปพร้อมๆกันเลย
โดยมือเขียนบทภาพยนตร์ Ehren Kruger จากภาคก่อนๆอย่าง Transformers: Revenge of the Fallen และ Transformers: Dark of the Moon ก็ได้บอกว่า เขามีไอเดียสำหรับหนังภาคใหม่ทั้งสองภาคเรียบร้อยแล้ว ซึ่งทั้งทางค่าย Paramount Pictures และ Hasbro มีความเห็นว่า อาจจะถ่ายทำทั้งสองภาคของ Transformers 4 และ 5 ไปพร้อมๆกันเลย เนื่องจากการถ่ายทำแต่ละภาคใช้งบประมาณค่อนข้างมาก ดังนั้นการถ่ายทำสองภาคควบคู่กันไป จะสามารถประหยัดค่าใช้จ่ายลงไปได้อีก

credit: nangdee.com (http://www.nangdee.com/webboard/viewtopic.php?t=18037)

kingmes
20th October 2011, 09:28
หนังเรื่องหม้อแปลง 4 คงอีกนาน

เอ่อท่านครับ TRANFORMER แปล ว่าเตารีดนะครับ ไม่ใช่หม้อแปลง เหอ... ๆ

PREDATOR
20th October 2011, 09:31
Jason มาก็จัดเต็มจ้า คงบู๊น่าดูแหละ :gamer

wararuki
20th October 2011, 11:04
เอ่อท่านครับ TRANFORMER แปล ว่าเตารีดนะครับ ไม่ใช่หม้อแปลง เหอ... ๆ

iron man - (iron) ไม่ใช่หรอที่แปลว่า เตารีดไม่ใช่หรอครับ ส่วน TRANSFORMER แปลว่าหมอแปลง ก็ุถูกแล้วนิครับ

evilman003
20th October 2011, 11:28

แปลว่าหม้อแปลงนะถูกแล้ว ผมเรียนไฟฟ้ามา

rokeman
21st October 2011, 01:19
ภาตต่อไป Optimus Prime vs alien vs predator ครับ น่าจะมันน่าดู