PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยคอมทำงานปกติจอดับ

paepaepae
16th December 2016, 10:50
เวลาเปิดคอมได้ยินเสียงเริ่มวินโด้ ไฟติดทุกอย่างติดเป็นปกติแต่จอจะขึ้น no signal วนๆไปแต่เปิดจอไว้รอสักประมาณสามสิบนาทีอยู่ๆภาพก็จะมาเอง #เกิดขึ้นเพราะเปลี่ยนฮาสดิสเกี่ยวไหม
*ลองเปลี่ยนซัพพลายแล้วไม่หาย เปลี่ยนจอแล้วไม่หาย เปลี่ยนสายที่เสียบจอแล้ว เกิดจากอะไรหรอครับ ฮาสดิสมีส่วนเกี่ยวไหมครับ งงมาก

helloweentz
16th December 2016, 15:13
ตั้งค่า Screen Resolution แล้วจอไม่รองรับหรือป่าวครับ สันนิฐาน เอานะครับ

เคยเป็นอยู่ ดื้อ อยากลอง *-*